Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Thảo luận trong 'Nhạc quốc tế' bắt đầu bởi sieulong, 11/8/11.

1. sieulong

sieulong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    278
    Ðề: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Chào lại các bạn thành viên HDvietnam, một ngày đầu tuần vui vẻ nhiều sinh lực ^^

Do một ít chuyện "trao đổi mua bán các loại loa và âm ly" :) nên không toàn tâm toàn ý post lên được, đến giờ dàn âm thanh đã tương đối "định hình" nên quay lại với công việc chia sẻ.

Hôm nay sieulong mời các bạn đến với một Serien mới, Serien này được sản xuất đầu năm 2011 nhằm mục đích kỉ niệm 50 năm ngày ra đời của thương hiệu loa danh tiếng Anh quốc KEF Audio.

Nói một chút về cảm nghĩ cá nhân của sieulong đối với KEF Audio, thương hiệu này đã ám ảnh mình ngay từ những ngày đầu tập tành chơi loa chơi nhạc. Một ngày đẹp trời mình lên youtube vô tình gõ vào KEF và xuất hiện trước mắt là một video review của một ai đó về cặp loa Bookshelf KEF IQ30. Những hình ảnh và âm thanh lúc đó đã ám ảnh mình suốt một khoảng thời gian cho đến khi, mình "rinh" được một em KEF về nhà. Ban đầu là IQ 10 rồi IQ30 rồi IQ50 và sau đó là XQ20 ... cặp loa đã làm nên được tất cả những gì mà một người mê nhạc yêu cầu "âm tầng cao ấn tượng", đặc biệt khi nghe Phi Nhung cất tiếng hát, cái sự trong trẻo, cái sự lung linh được KEF thể hiện một cách mê hoặc nhưng đầy nhạc tính. Đến khi nghe Celine Dion hát My heart will go on, KEF làm mình có một cảm xúc ngất ngây "Once more you open the door ..." khi Celine hát đến chữ OPEN trong câu hát này, nghe như có một cảm giác thật sự có một cái gì đó mới được mở ra, giống như ta thường thấy trong phim ảnh, nhân vật chính mở toang một cánh cửa và cánh cửa ngập tràn ánh sáng. Chỉ có thể thốt lên là WOW. Còn khi nghe Classic cặp KEF tạo nên một "sân khấu" rất rõ ràng trước mắt, Không gian được tái hiện rất thật. Ngoài chất âm ra, loa KEF còn có một hình dáng rất rất đẹp mắt. Sẽ không làm thất vọng những người dùng khó tính nhất.

Cảm giác của mình khi nghe KEF trình diễn là như vậy đó. Và cũng vì như thế nên trong tay mình hôm nay mới có serien kỉ niệm KEF Audio 50 năm...

Xin lỗi vì đã quá dông dài. Quay trở lại với Serien này. Serien này được bắt đầu bằng với VOL 1 với những bản thu âm xuất sắc từ những năm 60. Bên cạnh sự hỗ trợ của KEF audio, còn có Sony và inakustik đã đóng góp công sức (quảng cáo) để hoàn thành CD này. :D

kì ghê luôn, lúc scan cái đĩa CD dù đã cố gắng quay qua quay lại nhưng cái hình vẫn cứ bị xiên xiên, mong mọi người thông cảm.

Vẫn như mọi lần, file NRG link mediafire và direct, mình post bài cùng lúc với link mediafire nhưng linh trực tiếp thì lúc nào cũng xuất hiện sau vài tiếng, nên khi nào link trực tiếp xong thì mình tự động sẽ edit.

Link Mediafire

link direct: http://www.adrive.com/public/6e9677921668f193b1ebd127813550e2a54d3ee19c7e1a3bde4e79a2003cc62c.html

chúc mọi người vui vẻ và hài lòng với dàn âm thanh của mình

Chỉnh sửa cuối: 30/10/11
  2. trungtinhph7

trungtinhph7 New Member

Đã được cảm ơn:
    5,355

Chào mừng sự trở lại của Mr. sieulong! Bác bên đó xem có tìm được CD Test Munich High End 2011 Show thì up lên cho anh em thưởng thức nhé. Thanks!

samuraitruong cảm ơn bài này.
  3. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

để em cố tìm coi được không, lần trước nó tổ chức thì bận rộn không đi được tiếc đứt ruột, xin thề sang năm sự kiện IFA cũng như high end munich 2012 em sẽ xắp xếp đi mấy ngày, mua mấy cái CD và review ít thông tin cho anh em forum.

4. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278
  5. ptkrelax

ptkrelax Active Member

Đã được cảm ơn:
    5

Chán thật đang gà vụ âm thanh.
    File này hát bằng cái gì đây bác long
    Mở foobar ko dc

6. MTAM

MTAM Member

Đã được cảm ơn:
    4

Bác ptkrelax cài cái PowerISO rồi dùng nó mà chơi hoặc extract ra file WAV nhé!

7. thang-nd

thang-nd New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cám ơn sự chia sẻ của bạn!
    Chúc luôn vui khỏe.
    Thân

8. thang-nd

thang-nd New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào bạn!
    Trước tiên là cám ơn bạn đã chia sẻ nhiều đĩa nhạc hay, sau đó là nếu có thể bạn PM cho minh xin 3 CDs này được không.([email protected])
    Chúc bạn luôn vui khỏe.
    Thân.

9. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

mình đã nhận được một số PM của mấy bạn về 3 CDs còn lại của Pure Music audio, mình sẽ nhanh chóng send qua Pm cho các bạn quan tâm.

Hôm nay sieulong lại mời các bạn đến với CD thứ 2 trong Serien kỉ niệm 50 năm KEF Audio, đĩa này mang tên

THE SEVENTIES

với những bản nhạc thu âm xuất sắc mang phong cách cách dòng nhạc những năm 1970 vốn là thời kì vàng son của công nghệ thu âm cũng như Hifi audio

hơn 79 phút thưởng thức âm nhạc qua những Top-tracks của Neil Young, Bill Withers, Ravel,Brahms, Schuhmann,Mahler, Tschaikowsky..v..v.... sieulong chúc cả nhà một cuối tuần vui vẻ...

File NRG link Mediafire

link direct sẽ được đưa vào sau khi upload xong

link direct đây ạ: http://www.adrive.com/public/7d6cb0a79e8d8fea7206d1d4db0720491b7e7d4e372e0b68eed84d985bcd9fa9.html

chúc cả nhà hài lòng với dàn âm thanh của mình

10. TR0JAN

TR0JAN New Member

Đã được cảm ơn:
    347
    Nghề nghiệp:
    Sales
  11. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278
  12. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

he´´´´´´ luuuuuu hdvietnam, một cuối tuần vui vẻ...

Sieulong thân mời mọi người hôm nay đến với CD tiếp theo trong Serien kỉ niệm 50 năm KEF Audio, CD hôm nay mang tên:

THE NINETIES

Nếu các CD trước, "phong cách âm nhạc" của những năm 60er 70er đối với em còn xa lạ, thì quay lại với CD 90er, âm thanh đã dần dần "gần gũi" hơn. Đặc biệt các bản nhạc Classic nghe thật ngây ngất, hoan hô và cảm ơn KEF Audio cho ra một CD hay như vậy...

66 phút thưởng thức âm nhạc qua 16 bản nhạc, sieulong chúc cả nhà có một khoảng thời gian thư thái nhẹ nhàng để lắng nghe âm nhạc, bỏ qua hết các "âm mưu toan tính" thay dây, đổi loa, mua DAC ...v..v... :))

những bản classic thật sự rất hay, mời các anh chị các bạn cùng nghe chung...

File NRG, link Mediafire

Link direct sẽ được bổ sung sau khi upload xong ạ

chúc mọi người hài lòng với giàn âm thanh của mình ạ

sieulong

13. dsthach

dsthach Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    353

Bạn có KEF Vol.3 không?

14. tinsuum

tinsuum New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tôi không giỏi về computer lắm, xin cho hỏi: sau khi download file nén về (nhiều part khác nhau đuôi file NRG), mình cần làm gì để nối lại và nghe được trên USB nhỉ?
    Mong các bạn trẻ hỗ trợ với. Cảm ơn rất nhiều!

15. trungtinhph7

trungtinhph7 New Member

Đã được cảm ơn:
    5,355

Bạn tinsuum xem hướng dẫn chi tiết ở đây.

16. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

có mà không biết để góc nào rồi :((

17. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

hoan nghên anh tinsuum đến với HDvietnam, em lấy làm vui vì bài viết đầu tiên của anh lại ở trong topic của em. Để em có đôi lời giải thích ạ, anh download các file về dạng rar, anh click đôi vào 1 file bất kì sẽ mở lên một cửa sổ win rar dùng để gắn các part đó lại để trả lại 1 file hoàn chỉnh dạng NRG. NRG là file dạng CD ảo, dùng để anh copy ra CD, anh dùng Nero để in ra một CD, hoặc anh dùng chương trình đọc CD ảo ví dụ Deamon Tools để chạy file NRG, khi đó máy tính hiểu NRG như một đĩa CD, lúc đó mới có thể nghe được bằng computer.

Hoặc anh thấy hơi phức tạp, thì xin để lại cho em một lời nhắn, em sẽ đưa lại một link các file dạng wav để anh download lại và có thể nghe được trực tiếp trên PC hoặc copy ra USB.
    chúc anh cuối tuần vui vẻ

PS: các bạn thành viên HDvietnam thân mến, sau một ngày đi làm mệt mỏi, hôm nay mình mở lại CD Linn Record vol 5 để nghe... chợt nhận ra cái CD này tuyệt đến như thế nào, có lẽ thời gian trước dàn âm thanh của mình chưa hoàn chỉnh mình nghe chưa ra được hết cái tê tái, cái xúc cảm và cái chân thật của các bản nhạc trong CD chăng? Hôm nay nghe lại, vừa lim dim vừa nghe... cứ mỗi khi ca sĩ cất lên tiếng hát là mình lại giật mình bật dậy, dù cơ thể đang rất mệt mỏi... Đây quả thật là CD tuyệt nhất trong số các CD mình đã upload. Đôi lời chia sẻ, mong các bạn nào chưa download, thì tìm lui lại 1 2 trang sẽ thấy...

Xin đừng nghĩ mình câu THANKS vì mình chia sẻ nhạc không muốn nhận thanks cũng không muốn gì, chỉ muốn chia sẻ cảm giác nghe được các bản nhạc hay...
    thân

18. cuonghaanh

cuonghaanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,951
    Nghề nghiệp:
    Teacher

Hay lắm!
    Em xin ghi nhận với bác.

19. citadel

citadel New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Toàn là những CD hay không à, đã quá, cảm ơn bác sieulong nhiều. Chúc bác vui vẻ yêu đời

20. tinsuum

tinsuum New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Thật lòng, tôi thấy hướng dẫn của bạn trungtinhph7 rất rõ ràng nhưng phức tạp quá (nhưng rất cảm ơn bạn trungtinhph7 vì đã nhanh chóng giúp đỡ). Nhờ bạn sieulong cho giúp 1 đường link để download nhé.

PS: tôi chỉ định dạo qua room thôi nhưng cảm cái tâm của bạn sieulong nên phải đăng ký ở lại. Chúc bạn hạnh phúc và tiếp tục niềm vui của mình!!!