Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Thảo luận trong 'Nhạc quốc tế' bắt đầu bởi sieulong, 11/8/11.

1. mduc87

mduc87 New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Ðề: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

tks bạn nhé , mình rất thích những ablum của bạn, âm thanh rat chuẩn va nhạc rất hay ,

2. thaihoang

thaihoang New Member

Đã được cảm ơn:
    3

Cám ơn quỷ sứ chủ thớt nhá, nhạc phê lòi, hãng Bose này thi muốn chê cũng không được.

hongty cảm ơn bài này.
  3. sieulong

sieulong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    278
    xin chào các anh chị, các bạn trên diễn đàn, các anh chị vẫn khỏe mạnh? Âm nhạc vẫn nghe hàng ngày và số lượng mua bán trao đổi các thiết bị vẫn đều đều chứ ạ :D

Xin lỗi vì để các anh chị chờ đợi lâu, thời gian trước em "đi xa nhà" nên ngại upload quá, giờ em đã quay về công việc đã xong... nên bắt đầu Upload lại nha.

Inakustik cái tên này có nhắc cho các anh chị điều gì không ạ? Một hãng sản xuất dây loa dây tín hiệu lừng danh, ở Đức, cái tên Inakustik không nhẹ kí hơn người hàng xóm lừng danh Kimber chút nào. Ấy nhưng mà Inakustik thì lại liên quan gì đến em :D Bình thường thì không nhưng hôm nay lại có, vì lần này nó là nhà tài trợ chính cho chiếc CD Test mới tinh vừa mới xuất hiện trên thị trường được 3 ngày.

AUDIOphile Pearls​

Volume 1​

Tay vừa viết, vừa Upload lên Mediafire còn tai thì đang nghe thử chiếc CD này. Cảm giác bâng quơ trong em lúc này là: hình như càng ngày họ làm CD test càng tốt hơn hay sao ấy. Chiếc CD lần này làm em cảm thấy rất thú vị... chưa lần nào CD Test khiến em cảm thấy thú vị như vậy, một cảm giác rất rất mới lạ, khuyến cáo của em: Hy vọng các anh chị nghe CD này với Maxi-Vol :D

Còn đây là Tracklist:

Đây là Vol 1 tức là sẽ có Vol 2 3 và 4 :D em sẽ từ từ upload

Như mọi lần em Upload lên Mediafire, không cần pass, không cần thanks. Nếu em có thêm chút thời gian, em sẽ up link direct

Và bây giờ, mời các anh chị cùng em thưởng thức, Audiophile Pearls cùng với Inakustik, để xem hãng dây audio lừng danh này sẽ giới thiệu đến người nghe những bản nhạc như thế nào

Link:

inakutik.part1.rar

inakutik.part2.rar

inakutik.part3.rar

inakutik.part4.rar

À trong CD có một bản nhạc chỉ có tiếng chuông gió, các anh chị nghe thử xem giàn âm thanh của mình thể hiện tiếng chuông gió thật đến được chừng nào. Riếng em đặc biệt thích bản nhạc chuông gió này.

em bổ sung link direct của Inakustik:

http://www.adrive.com/public/zac7hv/inakutik.part1.rar

http://www.adrive.com/public/cjPN3w/inakutik.part2.rar

http://www.adrive.com/public/3Tj8HU/inakutik.part3.rar

http://www.adrive.com/public/Bpcpkr/inakutik.part4.rar

link sống được 14 ngày...

Xin chúc các anh chị một ngày mới vui vẻ và luôn hài lòng với giàn âm thanh của mình

Sieulong

Chỉnh sửa cuối: 15/10/12
    hoang108, xherox, dungok1981 and 5 others like this.
  4. soidemtrang

soidemtrang New Member

Đã được cảm ơn:
    71
    Ðề: Re: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Quá hay bác ơi, Cd với nhiều cảm xúc. Rất cảm ơn bác sieulong, mong những Cd tiếp theo.

5. tusontay

tusontay Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    336,385
    Nghề nghiệp:
    7 Nghề
    Re: Ðề: Re: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Lão sieulong mà ở Việt Nam thì kiểu gì mình cũng "trấn lôt" CD này! :D

Toba and THURAHLAYE like this.
  6. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278
    Re: Ðề: Re: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

haha chuyện này dễ ẹt, pm mình địa chỉ đi bạn tusontay mình gời tặng CD này.

Chắc chắn

7. dungnoob

dungnoob Member

Đã được cảm ơn:
    8

A siêu long cho e xin cd này nha? ở việt nam không tài nào kiếm được cd này, nếu a nhận lời e sẽ pm a địa chỉ nhà e liền lập tức, thanks a :D

hongty and baolientran like this.
  8. tusontay

Đã được cảm ơn:
    336,385
    Nghề nghiệp:
    7 Nghề
    Chưa lên CD.02 à bác sieulong ơi? :)

THURAHLAYE cảm ơn bài này.
  9. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278
    Re: Ðề: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

ấy da tiếc quá, mình đã hứa chuyển tặng CD này cho bạn Tusontay mất rồi. Lần sau nghen

Bạn Tusontay, CD của bạn đã trên đường đi du lịch rồi

mình đã gói rất cẩn thận hy vọng không bị trầy xước miếng nào khi đến VN. CD Vol 1 này mới xuất hiện trên thị trường ngày 3 tháng 10, Vol 2 chắc hiện giờ còn đang thâu âm :D lấy đâu ra mà Upload đây hả bạn Tusontay :D

hì cảm ơn lời đề nghị của anh. Lúc trước cũng có một anh đề nghị lấy hết CD bỏ lên trang 1... Em thấy cũng hợp lý lắm thôi, nhưng mà thú thật là em không biết làm, ngoài ra còn có một lý do khác khiến em không đưa hết CD lên 1 trang là vì: trong Thread có nhiều Comments chia sẻ và thảo luận cũng vui và thú vị lắm, nếu chỉ download và bỏ qua những Comment và đóng góp rất hay của các anh chị kia, thì thật đáng tiếc. Nên em muốn để như vậy, ai có lòng download thì chịu khó tìm lại một chút, cũng không tốn nhiêu thời gian mà có thể xem được những gì mà các anh chị trước đã download đã nghe và đã nhận xét lại. Thread này em xem như là nơi để tâm sự tán dóc và nói chuyện cho vui chứ không thuần túy chỉ là download.

Chuong phan rang cảm ơn bài này.
  10. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278
    Re: Ðề: Re: Ðề: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

dạ có nhiều CD từ các "hãng Audio" hoặc các Audiophile từ Trung Quốc, họ đưa vào đó rất nhiều những bản nhạc Bất hủ, những bản nhạc nổi tiếng. (Sao họ làm được nhỉ, em thiệt không hiểu, một CD như vậy nếu không phải có những hãng thu âm cực lớn như Sony Entertainment đứng sau lưng thì tiền đâu mà trả bản quyền cho những CD như vậy) Em thì không thích dùng những CD đó vào việc Test. Khi Test em chỉ cần 1 hay 2 CD thâu âm thật tốt trong nhiều thể loại nhạc, nghe kĩ lưỡng nhiều lần để xem cặp loa, chiếc Amp hay cái CD có điểm mạnh điểm yếu ở chổ nào... để cân chỉnh việc Setup lại

Còn về nghe nhạc thì em chẳng bao giờ nghe những CD Test này (cũng có ngoại lệ VD CD B&W và CD Linn Record) vì đa phần nhạc trong CD Test khó nghe quá đi... ngoài việc nó ép cặp loa thể hiện cho hết khả năng, thì CD Test thiệt là nghe không lọt tai.

baolientran cảm ơn bài này.
  11. tusontay

Đã được cảm ơn:
    336,385
    Nghề nghiệp:
    7 Nghề
    Re: Ðề: Re: Ðề: Những CDs Dùng Test Dàn Âm Thanh [WAV]

Thiệt là ngại quá, E tưởng bác sieulong có đủ 4CD rồi.... Ai ngờ lại là CD mới & duy nhất của bác.
    Thực ra E đã nghe tối qua cái CD test mới này, nhưng đúng như bác nói, CD test hơi kén người nghe! :D

12. hungdn79

hungdn79 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em không download được trên mediaupload bac có thể giúp em link của mediafile không. Xin cám ơn vì những điều đẹp nhất trong cuộc sống.

13. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

em chỉ Up duy nhất 1 CD bằng Megaupload là Linn Record (cũng là CD hay nhất của em) nhưng mà CD rất lớn 2GB một CD nên em không có cách nào upload lên Mediafire nên mới chọn Mega.

baolientran cảm ơn bài này.
  14. Thanh Huong

Thanh Huong New Member

Đã được cảm ơn:
    46
    Nghề nghiệp:
    Administrator of Konoike Construction Co., Ltd

Chào bạn. Hơi ngại khi spam topic của bạn, nhưng mình phải nói rằng mình rất biết ơn bạn, vì nói cảm ơn cũng chưa đủ. Mình rất biết ơn và trân trọng công sức của bạn upload sẻ chia những CDs rất đáng nghe cho anh chị em, và đặc biệt là tinh thần hết mình với ace của bạn.
    Chúc bạn sức khỏe và tình yêu với âm nhạc luôn nồng nàn, cháy bỏng :D, :) . Nhân tiện mình muốn report với bạn là CDs mới nhất Audiophile Pearls (Vol1) mình giải nén toàn báo là file k hỗ trợ hay k tồn tại gì đó. Mình k biết sao nữa. Riêng CDs này mình chưa lấy về được.

15. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

Rất cảm ơn bạn Thanh Huong đã thông báo, mình vừa download lại các link, các link đều chạy được, join lại cũng thành công và burn thử ra 1 CD nghe thử vẫn không bị lỗi gì.

Mình đoán Mediafire lại đang giận hờn vu vơ thôi, bây giờ chắc nó hết giận mình rồi, bạn có thể download lại nha.

À bạn không có Spam chút nào đâu, vào nói chuyện qua lại đôi lời cho vui, chứ không ai nói gì hết thread bùn hiu à

anh hungdn79, đương nhiên là có cách send lại link này cho anh mà... chỉ là em đang băn khoăn không biết cái CD Linn Record này giờ đang ở nơi nao :D ... em tìm lại được thì up lại qua host khác. Mong anh kiên nhẫn xíu.

16. cuonghaanh

cuonghaanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,951
    Nghề nghiệp:
    Teacher

He he ... anh em ơi ...mãi hôm nay mới thấy 1 nữ nhân chơi audiophile nè...@};-@};-@};- Mong bạn cố gắng theo cái nghiệp đau tai này cùng ae!:x

17. cuonghaanh

Đã được cảm ơn:
    3,951
    Nghề nghiệp:
    Teacher

Chào Long!

Lâu mới lại dc nghe nhạc em ơi...hic cảm hứng lại tràn đầy rồi! Lúc đang ngồi viết mấy dòng này anh đang nghe cd CHA vol 14...hic vào quá cơ. Đã 2 tháng rồi giờ anh mới lại dc ngồi và nghe bản nhạc mình yêu thic.;)

À còn cái vụ tiêu âm thì giờ anh lại bắt tay vô tiếp, hi hi sau thời gian vất vả thì công việc thành công, giờ trở lại với sở thic bản thân chút. Em ổn định chỗ ở chưa hay vẫn long đong chỗ này chỗ khác? Em thấy vụ ae mình làm thế nào?

samuraitruong cảm ơn bài này.
  18. Thanh Huong

Thanh Huong New Member

Đã được cảm ơn:
    46
    Nghề nghiệp:
    Administrator of Konoike Construction Co., Ltd

Chào anh CHAL, em biết anh lâu rồi nhưng hôm nay mới có dịp nói chuyện :D. Em biết anh và anh langthangvn33 rất hợp gu nhạc. Quả thực em mới chân ướt chân ráo vào làng chơi Audiophile nhưng nghiền ghê quá đi anh ạ. Từ ngày biết HD và các ace trong diễn đàn, nghiệp nghe nhạc của em thay đổi hoàn toàn. Trước đây chỉ hay nghe mỗi Love songs ;)). Em biết anh từ ngày tình cờ gặp "Here comes the rain again" :D.
    Em từng nói chuyện với anh langthangvn33 là giờ nghiền nghe nhạc quá rồi, chẳng muốn đi đâu chơi nữa, chỉ ở nhà nghe nhạc thôi hihihi.

samuraitruong cảm ơn bài này.
  19. sieulong

Đã được cảm ơn:
    278

anh Cường, em về nhà lại rồi anh, em cũng đang giải quyết chuyện tiêu tán âm trong phòng nhưng bằng những cách nhẹ nhàng như "rèm cửa, thảm dày" và tiêu âm bằng vật liệu chuyên dùng. Chứ tiêu âm đặc biệt của anh Cường em vẫn chưa bắt đầu được. Mừng anh Cường quay lại với nghiệp nghe nhạc :D

chào mừng lần nữa bạn Thanh Huong đén với Audio, mình đoán diễn đàn cũng có nhiều chị em đam mê audio, nhưng các bạn đó chắc ít lên tiếng thôi. Có thời gian, mời bạn Thanh Huong vào cùng nói chuyện vào trao đổi về nhạc nhẽo nghen

anh hungdn79, link của CD Linn Record dành riêng cho anh :D

ADrive | Online Storage, Online Backup, Cloud Storage

link chỉ sống 14 ngày thôi nha anh, chúc anh một ngày mới vui vẻ

Chuong phan rang cảm ơn bài này.
  20. cuonghaanh

Đã được cảm ơn:
    3,951
    Nghề nghiệp:
    Teacher

Hi!

Thế là tính ra cũng lâu rồi nha! Đáng ra gọi cố nhân dc rồi đó..hi hi..từ cái bài Here come...thì từ cái cd CHA vol 3..ngày mà mình cũng mới biết nghe chút chút!

Cái nghiệp nghe này nó mệt lắm, cũng vui lắm.hic. Thế ra bạn cũng thic nhạc jazz hả! Bạn có nghe voical ko? chẳng hạn như cd CHAL vol 1 ...hi hi bạn mà còn tán với lão Khôi thì còn nghiện nhiều thứ ..hic..( nói xấu lão tí ko biết có vô đây ko nữa ). Mà nghe thì mình nghe chọn lọc lắm, chủ yếu nghe ở mấy cd mình tự tuyển thôi. Còn lại thì chắc chờ tuyển chọn thêm..;).

Rất vui khi dc nói chuyện với 1 audiophile nữ..:x