Phim 3D Phần 3

Thảo luận trong '3D' bắt đầu bởi laumam, 19/2/12.

1. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306
    Ðề: Phim 3D Phần 3

cả hai audio ac3 và dts ? chưa có xem để test lại

2. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

xác nhận đúng với connor , Bản mình Rip là BD25 do 3DForever remux , chắc từ này ko dám down những bản như thế này nữa

3. tickcoi

tickcoi Member

Đã được cảm ơn:
    1

không biết sao nếu chạy phim này với audio thuyết minh tiếng việt thì xem bình thường nhưng nếu chọn audio tiếng anh thì xem chạy lung tung beng cả và chỉnh kiểu gì cũng ko đc @@! mong bác chỉ cách em xem với audio tiếng anh mà vẫn bình thường ạ

4. tickcoi

tickcoi Member

Đã được cảm ơn:
    1

hình như cái ac3 filter của em nó có vấn đề khi play am thanh dts trong file movie của bác @@! khó hiểu thật play film 2D và 3D HD DTS khác thì ko sao mà sang movie của bác là bị hoài
    lạ thiệt @@!

5. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

nếu coi trên pc thì vào setting của soft xem phim mục Audio chon track english, nếu xem bằng hdp thì bấm nút audio trên remote

6. tickcoi

tickcoi Member

Đã được cảm ơn:
    1

kết luận do cái filter ac3 cảu em cso vấn đề xóa đi cài lại là ngon ạ ;)
    thanks bác nhiều

7. sissisdm

sissisdm Member

Đã được cảm ơn:
    0

Tình hình éo le, e cũng ko biết là do cái gì.
    Phim dưới 6gb thì ko bị tình trạng tiếng chạy trước. Phim trên 10gb là tiếng chạy trước hình.
    E đã thử nhiều soft, hầu như xem = soft nào cũng giật. Nhưng xem bằng stereocore player thì hình rất mịn, ko bị giật nhưng tiếng đi trước hinhg theo sau khá lâu.

8. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

Như vậy là PC yếu rồi , thông thường phim khoảng 6GB , bitrate của nó tầm 7-9Mb/s , còn trên 10GB bitrate của nó 11-12Mb/s nên CPU phải xử lí nặng hơn
    Cần phải nâng cấp thôi, vấn đề phải nâng cấp như thế nào cho bớt chi phí thì phải tham khảo nhiều , dừng nên quá chú trọng nhiếu vào card màn hình mà phải quan tâm dến CPU và Ram nữa

9. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

da up MAYDAY 3DNA 3D

10. tennisokute

tennisokute Active Member

Đã được cảm ơn:
    33

Thank bác laumam nhiều, tưởng đã phải chia tay với bác rồi. Hy vọng vẫn tiếp tục thấy bác dài dài ở box này nhé. Chúc bác luôn khỏe và iêu đời

11. sissisdm

sissisdm Member

Đã được cảm ơn:
    0

Với cấu hình như thế, em decode cả CPU và GPU. Lúc xem 3D trên 10GB thì thấy CPU chỉ hoạt động tầm 70% thôi Bác. Dựa vào đó em suy đoán CPU chưa hẳn đã yếu, vì GPU gánh bớt cho CPU nhưng do GPU quá yếu.

Em tính làm con ATI 6570 vì nhiều lý do: nó là dòng chuyên dụng hổ trợ tốt cho 3D, HDMI 1.4, cộng nhiều cái ưu việt nữa, Có thể sau này tận dụng lại khi lắp máy mới. Chứ làm con VGA cùi bắp sợ sau này lại phải lên nữa, càng tốn tiền hơn.
    Mà thêm cái nữa Mainboard socket AM2, bây h không hổ trợ nhiều CPU lắm. Con CPU em là AMD Athlon 64 x2 4400, 2.3GHz. Nếu lên CPU thì ghê lắm cũng 4600, xung lên được 0.1 đến 0.2 GHz, ko giải quyết được vấn đề gì? Còn những con CPU mạnh hơn thì nó chạy trên socket AM3===> Bó chiếu. Bác xem thế nào?

Ai rành tư vấn em 1 phát!

Bây h bỏ ra 2tr nâng cấp VGA lên ATI 6570 + 1 thanh RAM 2GB bus 800. Thế thì múc tốt 3D ko nhỉ?

P/S: À quên cái này, bác LAUMAM ơi!

Xem Full HD, dung lượng file tầm 7, 8 GB thì cứ gọi vô tư. Smooth lắm, hình & tiếng vẫn cứ bình thường. Thế mới ác chứ, em cũng có đôi chút rành IT mà cái này em chả xác định được máy mình yếu ở cái gì? Và hiện tượng em gặp vì sao lại bị...hu...hu....

12. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

Vấn đề decode DXVA để bớt gánh cho CPU thì còn tùy thuộc vào phim và card màn hình có hỗ trợ ko ? . có 1 chương trình nhỏ để test , nhưng ko nhớ rõ lắm thử search google đi

13. tickcoi

tickcoi Member

Đã được cảm ơn:
    1

bác có bản open season 3D ko ạ ;) em thấy link bị die hết rồi mà ko biệt hiệu ứng tốt không mà chưa thấy bác rip ạ :p

14. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

da up BEAUTY_AND_THE_BEAST 3D

15. Connor

Connor Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    395

Bác có định làm lại hay sửa lại audio cho Meet the robinsons không vậy?

16. sissisdm

sissisdm Member

Đã được cảm ơn:
    0

Yêu cầu người cũng đừng quá như thế chứ :))
    Bác LAUMAM ở lại là mừng òi, còn cái ROBINSONS bác tự làm đi. Theo em nghỉ khả năng bác dư sức làm, chỉ tốn time chút thôi mà.
    Bác để bác LAUMAM chuyên tâm vào chuyện chính đi 8->

17. Connor

Connor Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    395

Hỏi để biết đường mà liệu chứ. Nếu bác ý tìm được bản iso khác hoặc tìm ra lỗi trong lúc rip là tốt nhất, còn không thì mới tìm cách chỉnh sửa lại bản đã down rồi chứ. Nhưng đây chỉ là cách cuối cùng thôi vì chỉnh sửa lại chất lượng phim khó lòng mà được như bản gốc. Chắc bác muốn bác laumam chuyên tâm vào tư vấn con PC cho mình hả :))

Nói thật chứ mình mất nguyên 1 buổi tối để chỉnh sửa lại cái phụ đề phim này giúp bác laumam mà không xem được phim thì cũng khó chịu chứ. Sub mình chỉnh là sub khớp với bản bluray, nếu giờ chỉnh lại bản audio bị lỗi này không biết sub có còn khớp không. Bản thân mình cũng muốn đóng góp nhưng cũng phải biết bác laumam tính sao để còn liệu chứ!

18. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,306

Nếu Connor chỉnh Audio được thì làm giup dùm nhé , mình còn phải làm 1 số bộ phim cũ 3D để cho anh em có đủ bộ 3D. Rút kinh nghiệm phải kiểm tra kỹ file Iso trước khi Rip và bản OU trước khi post bài

19. sissisdm

sissisdm Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác cứ suy bụng ta ra bụng người....hix...hix.... Chuyên tâm cái mục 3D, chứ cái PC cóc ghẻ của em bỏn bèn gì ...hi...hi...

Có lẻ em đã tìm ra Bệnh của con PC cùi bắp của em rồi. Yếu do cái GPU chứ ko phải do cái CPU, vì lẻ:

- Em thử set độ giải xuống 720P thì khi xem 3D tiếng hình trùng khớp, ko lệch nữa ===> Cái VGA cùi quá b-(
    - Nhưng tiếng hình OK với HUGO, TIN TIN. Còn thèn RONAL BARBAREN thì tiếng chạy trước hình===> Chả biết đâu mà lần

Thế thì gì còn có đó, mai lên quất con ASUS ATI 6570 về nhét vào là 2 năm rỏ mười ngay. (Con này em hi vọng sẽ dùng được lâu dài với mục đích chỉ xem Phim 3D, ko Game). Trên PC World cũng khuyên dùng con này cho 3D, và dòng ATI 6xxx series cũng là dòng chuyên trị 3D. Cứ quyết thế đã, có gì tính tiếp. Cùng lắm đến tháng 6 có thưởng giữa năm làm cái CASE cho nó hoành tá tràng lun.

P/S: Rồi tìm ra bệnh lun, bệnh chuẩn là cái VGA:

RONAL BARBAREN thấy "Bit rate : 16.1 Mbps"
    còn
    HUGO chỉ "Bit rate : 12.1 Mbps"

Chút làm về quất cái VGA lun, khỏi phải mai.

20. sissisdm

sissisdm Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác cứ chiến tới. Em là em ko khó tính như anh Connor đâu. Có 3D chiến là được òi. Tiếng chạy trước hình cả khúc mà em còn ngồi coi được nữa là :))