Release thứ 4: Sơn Cước Danh Lam

Thảo luận trong 'Link Phim - Nhạc chờ phục hồi' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 15/5/09.

1. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44
    Ðề: Release thứ 4 ^^

1. Mediafire người down thì sướng nhưng người up rất cực

2. Mình ko rành vụ fetch này, có đơn giản không? Ai cũng làm được chứ?

3. Khả năng upload của anh em HDViE đều rất hạn chế, mà anh em cũng cảm thấy upload lên mega.1280 vào đêm khuya là dễ thở nhất, trong khi đó, mọi người cũng bỏ phiếu cho mega.1280 nhiều hơn cả, vậy thì tại sao phải lăn tăn nhỉ?

Cuối cùng: HDViE đã kêu gọi anh em có điều kiện up phụ lên các host khác, bạn cứ kiên nhẫn chờ, thế nào cũng có ăn

Thân.

2. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Release nào có thể up lên HDvnbits thì HDViE up ngay. Ko thấy xuất hiện trên đó tức là chưa đủ chuẩn lên trên đó >:D< Vậy nên bà con đành chịu khó download qua direct link vậy :rolleyes:

3. jmnguyen71

jmnguyen71 New Member

Đã được cảm ơn:
    2,361

Mình thấy thế này có khi là ổn:

Nếu chỉ 1 người up & chỉ up 1 1 site thì rất lâu, lúc ấy công sức nhóm Rip làm ngày đêm ra sản phẩm kịp thời sẽ đổ sông đổ bể hết

Mình chia ra 1 phần up lên 1280 1 phần lên mediafire 1 phần lên rapid, anh em sau đó down hết về rồi từ từ hòan chỉnh trên từng site.

Cái này còn quan trọng hơn, nếu đúng release thứ 4 là Planet Việt nam thì đây là cơ hội tuyệt vời để quảng bá việt nam, không có lý do gì chúng ta chỉ up những site mà chỉ người việt mới download được, mất khả năng quảng bá đi. Theo tôi leech được về xong ta nên tìm cách đưa lên những free site của du lịch, khoa học thưởng thức quốc tế....

4. hddbox

hddbox Member

Đã được cảm ơn:
    1

minh dùng mạng cùa VNPT ko thể nào download qua mega.1280, bác nào có cách chỉ bảo mình với.

5. Crozz

Crozz Member

Đã được cảm ơn:
    0

1 tuần rồi mà vẫn chưa có link nhỉ :D

6. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Thực sự rằng em thấy tốc độ quá là chậm. Nếu như HDvietnam mà có tracker riêng như Hdvnbits thì hay biết mấy. Nhóm Epik họ chỉ cần rip xong là có thể share đc ngay. Sau đó nếu muốn share tầm cỡ rộng hơn nữa thì họ có thể up lên các host direct sau. Nhưng HDvie bất lợi ở chỗ k có tracker. rip xong phải mất công up lên host direct mới share đc. Mà việc up lên các host đó thì cũng đâu phải là nhanh đâu. Như một bác ở trên vừa nói là công sức đổ xuống sông biển hết nếu như các nhóm rip khác ra hàng trên tracker trc.
    e có một số ý kiến như vậy.Mong BQT và các bạn có một giải pháp tốt nhất để phát triển HDvie

7. HDWonder

HDWonder New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Grad Student

Xin mọi người tạm thời không yêu cầu bác Chip và đội rip up lên Mediafire vì hiện nay Mediafire đang chuyển server nếu em không nhầm vì liên tục mắc hai lỗi là lỗi verifying rất khó chịu, mình không chắc là nửa tiếng sau có đúng là đã cập nhập rồi không mà kiểu như thế với file rar lại càng ghê chuyện bị hỏng dữ liệu. Thứ hai là không chỉ một nơi mà nhiều nơi đang kêu lỗi Mediafire tự động corrupt rất nhiều file rar up lên trên host. Bạn em ở đây bị rất nhiều.

Mediafire là host của Mỹ nên up chỉ cực nhanh ở Mỹ chứ còn ra ngoài up khổ vô cùng. Chuyện up mỗi phần bộ phim lên các host khác nhau là cực kỳ bất tiện cho cả người down và người up. Thí dụ: IDM không thể down nhiều link ở Megaupload (connection time out) là lỗi mắc phải khi IDM request quá nhiều liên kết với Megaupload. Jdownloader dùng tốt với Megaupload thì lại hay mắc lỗi với Rapid do Jdownloader chạy trên nền Java đòi hỏi phải update liên tục, hay xảy ra chuyện để máy rùi đi ngủ, sáng hôm sau cái được cái mất.

Em chỉ nghĩ là tập trung up lên một host thật ổn sau khi cho lên Mega 1280 là RAPIDSHARE & MEGAUPLOAD trước. Em như đã làm với bonus sẽ là mirror sang host còn lại và anh Usami có thể mirror sang Mediafire.

Như thế nước ngoài trong nước, account hay không account cũng có cái đáp ứng. My chỉ nghĩ đơn giản là đã không giúp gì được mọi người, chỉ chờ các anh làm xong rùi down, mình chỉ làm được một việc là host sang link khác, mọi người cũng giống vậy, sao cứ kêu hoài là chậm:(. My thấy mọi người không công bằng lắm nà:(

8. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Mọi người vất vả quá. Theo em nghĩ, hình như anh em HDViE chưa tìm ra cách hiệu quả để chuyển bản rip từ encoder đến tay Big hand trước khi upload lên net.

Với EPiK, nếu xét về giai đoạn upload, thì tracker chỉ là một công cụ, điều quan trọng nhất chính là các Bác tay to đóng vai trò Transporter, chính các bác "Người vận chuyển" này chính là yếu tố quyết định đến tốc độ release của EPiK. Có một khâu cực kỳ quan trọng đó là việc đưa được bản rip đến tay các Transporter này. Gần như ngày nào SK cũng phải đánh mấy vòng TP như con thoi để chuyển các bản rip về cho các bác tay to. Từ hôm bắt đầu encode, thằng nhỏ chạy tới chạy lui còn hơn xe ôm, tất cả cũng chỉ để đưa bản rip đến tay anh em sớm nhất.

Tuy nhiên, trong EPiK có một thành viên ở tận ngoài "đảo", không có bất cứ tay to nào xung quanh, tụi em đã phải tính đến việc phải chuyển bản rip đi bằng đường xe đò hoặc bưu điện về Hà Nội để release. Nhưng cuối cùng thì bác ấy cũng release film rất đều đặn, speed cực bèo, chỉ <100kb, nhưng nhờ tất cả anh em ủng hộ, nên lâu nhất cũng chỉ 2 ngày là bản rip lên tớt net, tới tay bighand, và chưa đầy 1h sau, nó full max speed trên tracker.

Nói dài dòng, nhưng tóm lại, EPiK release được, không phải chỉ là do EPiK có tracker riêng, cái chính là EPiK có những anh em transporter rất nhiệt tình, ngay cả 12h đêm vẫn lặn lội qua lấy hàng và cắm đầu chạy về đến tận Hóc Môn để bỏ vào server, có những uploader sẵn sàng bỏ tiền túi gắn line cáp quang tại nhà để hỗ trợ chuyển film lên cho các anh em Encoder. Hay có bác đã hi sinh cả cái line cáp quang của quán nét nhà mình để đẩy hàng lên.

HDViE theo em biết, anh em staff của Hdvietnam sở hữu một dàn server rất mạnh, số lượng tay to đến rất to không phải là ít, em đã từng nghe anh Chip nhắc đến những bác có line đến 40MB/s. Vấn đề là các anh tìm ra cách nào đưa bản rip về đến các bác tay to này, chỉ cần về đến đó, thì ngay cả là upload lên madiafire ( một thằng upload cực kỳ khó ăn) cũng sẽ complete chưa đến 5h, với mega sẽ chưa đến 2h, và RS cũng thế. Mà điều này em nghĩ là không khó, các encoder đều ở Hà Nội nên hoàn toàn có thể tìm được một line nét khá khá để làm việc này. Nếu k thể, thì encoder chịu khó cắm máy upload liên tục, mạng bèo nhất 512kb thì nếu cắm liên tục sure là 3 ngày sẽ up được >6GB. Mem của EPiK ở tận đảo mà cũng đưa film về được thì các bác ở Hà Nội chắc chắn là sẽ làm được.

Và sau cùng, public tracker là một kênh mà các bạn nên cân nhắc, vì upload nguyên file qua kênh torrent có nhiều ưu điểm đặc biệt so với phải cắt nhỏ và upload qua các kênh direct link.

Vài kinh nghiệm của em, hi vọng giúp được gì đó cho anh em.

Chỉnh sửa cuối: 22/5/09
  9. TQN

TQN New Member

Đã được cảm ơn:
    19
    Nghề nghiệp:
    Nghiện thuốc lá

Cảm ơn Locke!

Tay to ở Hà Nội mình cũng đã tiếp xúc vài bác, tuy nhiên độ "máu" chưa đến nơi...:eek:
    Có khá nhiều anh em ngoài này rất nhiệt tình, bỏ tiền túi ra hàng game ngồi up, trong khi vẫn đang đi học hay thất nghiệp.

Quan trọng nhất vẫn là sự nhiệt tình, không có nó chẳng làm được cơm cháo gì cả!

10. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

có phải bác locke muốn nói đến bác Gamelife k? :d Vấn đề mà bác nói là cần chuyển sang cho tay to up em nghĩ chắc HDvie cúng k phải là k nghĩ tới. Nhưng chắc là do có vấn đề j đó nên...
    Vả lại tiện đây có bác locke em xin mạn phép bày tỏ ý kiến. Chẳng lẽ HDvnbits vẫn cứ áp dụng luật đối với HDvie sao? Nếu so với các nhóm rip nổi tiếng thế giới thì Epik và HDvie chả có j là khác nhau, đều là scene đối với họ. Vả lại cả 2 nhóm đều thuộc cộng đồng HD Việt Nam. Vậy thì sao hàng của Epik đc tồn tại thậm chí đc free trên tracker HDvnbits mà hàng của HDvie thì lại bị del thẳng tay?
    Em có tính hay nói thẳng. Có j k vừa lòng mong bác bỏ quá cho. Suy cho cùng thì em cũng nóng lòng vì cái sự phát triển của cộng đồng HD Việt Nam thôi. Thân!

11. lupin3d

lupin3d New Member

Đã được cảm ơn:
    1

up ủng hộ hết mình

12. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Mạng lỗi post 1 thành 2

Chỉnh sửa cuối: 23/5/09
  13. Vista™

Vista™ New Member

Đã được cảm ơn:
    896
    Nghề nghiệp:
    Uploader, Encoder, OC

Nếu đã up được lên 1 host nào đó thì dùng rapidleech chuyển khá nhanh lên các host khác. Vấn đề là có host ngon để cài rapidleech!

14. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Nếu muốn xài host thì có thể liên lạc vs 10giay. Mình là mod bên đó. Nếu BQT cầnthì mình có thể liên lạc vs anh em bên đó xem vấn đề host ra sao. Bên đó chuyên leech RS,MU,mediafire mà

15. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

1. Trong 4 release của HDViE(kể cả bonus), trừ FFVII ra thì có cái nào là HD? Mà đã ko là HD thì ko được phép up trên hdvnbits, điều lệ này áp dụng luôn cho cả EPiK và bất cứ nhóm rip nào. Riêng cái FFVII rip thiếu credit thì bị nuked và del là tất nhiên. Ngay cả EPiK rip lỗi cũng bị del chứ riêng gì ai?

2. Đã theo hdvnbits thì phải theo luật. HDViE ko phải là internal của hdvnbits, các phim đúng chuẩn HD mà HDViE up lên (cụ thể là Red Cliff 2 do anhdxt up) lại bị dup vì trước đó đã có bản internal rồi---->del

3. HDViE muốn tốc độ release nhanh thì bản thân encoder, supporter phải liên kết lại với nhau. Là một team mà hoạt động rời rạc, không có quy tắc thì lập team để làm gì? Sở dĩ EPiK release nhanh là vì các thành viên trong EPiK liên kết rất chặt chẽ:

Transporter dùng sb download source về tracker----->Uploader kéo source về VN và gọi encoder đến chép-------->Encoder hoàn thành bản rip và giao lại cho uploader để up------------>MAX SPEED !!!!!

Một vòng khép kín đúng nghĩa, mà cái đó có khó không? Với tiềm lực của anh em hdvietnam hoàn toàn ko khó, cơ bản là... không tự thân vận động chấm hết

Tracker hdvnbits ko đóng vai trò gì trong đây cả, mà mấu chốt nằm ở các thành viên trong team.....

16. apollo0802

apollo0802 Member

Đã được cảm ơn:
    0

em cũng thấy buồn vì đến bây giờ mà vẫn chưa có hàng, em nghĩ các bác đã up được link nào thì cứ đưa link đó lên rồi anh em down link đó về up lên host khác cho nó nhanh, mà nói thật là em chả thích thằng Mega:1280 tí nào, từ khi có nó tới h em down đc vài link của nó là cùng Mediafile vẫn là lựa chọn số một cho DL

17. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Lấu quá! Mình bắt đầu cảm thấy nản rồi đấy! Mong rằng HDvie sẽ phát triển tốt hơn

18. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Chú silver knight gì mà xài xể anh em HDViE kinh thế, gì mà "một team mà hoạt động rời rạc, không có quy tắc", rồi "không tự thân vận động"...

chậc chậc... HDViE có release chậm thì đấy cũng là việc riêng của họ, sao em lại xúc phạm team như thế? Kể cả họ không release ra bất cứ sản phẩm nào đi nữa thì em cũng không có quyền. Đấy là xét về lý. Còn xét về tình, em còn nhỏ tuổi, làm được chút việc xinh xinh, vậy mà tỏ ra kẻ cả và trịch thượng quá. Em chưa tiếp xúc tập thể HDViE mà buông lời như vậy liệu có ổn?

@ các bạn khác: phụ thuộc vào host nó khổ như thế đấy các bác, vậy nên anh em HDViE đang tìm nguồn để tự lực cánh sinh. Nhưng kẹt cái là anh em HDViE đều có gia đình cả, việc rip phim và upload chỉ là phụ, còn chính vẫn là kiếm cơm phụng sự tổ ấm, tất nhiên là không thể bằng tổ chức chuyên nghiệp rồi. Vậy nên anh em ráng thông cảm dùm. Sắp tới, server riêng setup xong thì mọi chuyện sẽ có chuyển biến.

19. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Chài, chắc anh hơi nhạy cảm quá rồi anh Chip ơi. Đúng là Sk có nói hơi quá tí nhưng em nghĩ cậu ấy không có ý xúc phạm anh em HDViE đâu anh. Tuổi trẻ nên nhiều khi nói chuyện thẳng tính nên người k quen nghe sẽ dễ cảm thấy khó chịu.

Quan điểm của BQT Hdvnbits là sẽ cố gắng đáp ứng tốt nhất nhu cầu thưởng thức của anh em đam mê HD, trong đó có cả nhu cầu thưởng thức các sản phẩm của HDViE, điều này em đã khẳng định trong các post trước, trao đổi với anh, và ngay post gần nhất của em gần đây anh cũng thấy điều đó.

Về việc upload lên HDvnbits, việc SK xác nhận lại việc phải tuân thủ rule không có gì sai, ở vị trí SysOp của Hdvnbits thì cậu ấy có toàn quyền cũng như trách nhiệm duy trì rule của Hdvnbits.

Ý kiến cá nhân của em, tốt nhất là tìm được một giải pháp vừa hỗ trợ được anh em HDViE trong việc release nhưng vấn đảm bảo được các rule cũng nhưng tính nhất quá trong việc thực hiện các rule này trên Hdvnbits. Điều này ở vị trí là Admin của Hdvnbits và Mod tại Hdvietnam em đang cố gắng thực hiện. Dù sao, chúng ta đều có cùng niềm đam mê HD và một tinh thần chia sẻ vì cộng đồng, mọi việc chúng ta đang làm cũng chính vì để hiện thực hóa được điều này. Mong tất cả anh em staff của hai bên hãy nghĩ đến nguyện vọng của gần 17.000 mem của HDVietnam và 2.000 mem của Hdvnbits, gần 20.000 anh em đều yêu mến 2 nhóm Encode HD đầu tiên của Việt Nam, hãy nghĩ đến việc làm sao giúp những người yêu mến của mình được hài lòng, được xem những sản phẩm do cả 2 nhóm làm ra.

Về giải pháp hỗ trợ upload, bài post mới của em có nói khá đầy đủ rồi, nên chắc em không nói lại. Còn về việc upload lên Hdvnbits, em cũng đã trao đổi rất rõ với anh Chip, và anh Chip cũng đồng ý là bất cứ khi nào có bản Rip nào đủ chuẩn HD nó sẽ được release trên Hdvnbits ngay. Và em thay mặt BQT Hdvnbits, em xác định là Hdvnbits đang rất nôn nóng và sẵn sàng đón nhận những bản release đúng chuẩn HD của anh em HDViE để release trên Hdvnbits, và em tin đó cũng là nguyên vọng của gần 20 ngàn thành viên của chúng ta. Mong sớm được release những bản rip HD chất lượng của anh em HDViE.

Chúc anh em HDViE sớm khắc phục được những khó khăn của mình và ngày càng phát triển.

Locke
    Admin Hdvnbits.

20. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Một lời góp ý về khuyết điểm của hdvie dưới con mắt của anh lại thành một lời xài xể :)). Thế để em phân tích nhé:

-"hoạt động rời rạc": nếu ko nhầm thì hdvie đang có 2 encoder chính là 2 bro TQN và anhdxt. Các release của HDViE luôn được post ở box này đúng không? Vậy những release của bro anhdxt là cái gì? Có phải đó chỉ là "thích thì làm cho vui thôi, thích del cứ del" như lời bro anhdxt nói khi được mod hdvnbits cảnh báo về việc sai nội quy upload ? Tại sao các release của bro anhdxt ko được các supporter của HDViE hỗ trợ upload lên các hosting chia sẻ như những release "chính thức" của HDViE??????

-"không có quy tắc": Bản release thứ nhất (FFVII) ra đời chóng vội, kết quả là rip thiếu đoạn credit. EPiK cũng phạm sai lầm và tự kiểm điểm bằng cách del bản release và làm lại từ đầu trong khi HDViE lại hời hợt đến mức chỉ encode đúng phần bị thiếu. Các release khác thì ko có đến một cái screenshot so sánh với source(kể cả những release của bro anhdxt). Ko làm khâu đó thì mem làm sao biết được bản release đó có đúng chất lượng như mình mong muốn?????

-"không tự thân vận động": khâu mang sản phẩm đến mem của HDViE đang gặp khó khăn? Thế có hướng giải quyết không? Xin thưa là vô vàn nhưng đến giờ vẫn chưa thấy HDViE áp dụng
    +Nhờ các mem giúp đỡ hỗ trợ 1 hosting trả phí, upload release lên đó rồi dùng tool up ngược lại các hosting khác như MF, MU, RS... Rapidleech có thể hỗ trợ đến hơn 30 host miễn phí đủ để thỏa mãn bất cứ đòi hỏi của member nào
    +Nhờ các kênh torrent của VN ngoài hdvnbits (nếu release ko đúng chuẩn HD) như viettorrent, bitvn.. Em dám chắc là họ sẽ chào đón HDViE

Còn nếu line upload của encoder chậm quá, ko tự up được thì các bác supporter mà anh nêu tên ở topic thành lập đâu? Tại sao ko sử dụng họ ?

Chẳng riêng gì các anh em HDViE, thành viên của EPiK cũng toàn dân mưu sinh cả thôi. Anh GamesLife, encoder của EPiK vẫn phải đi làm nuôi gia đình mà tuần nào cũng ra 2-3 phim dù line upload rất chậm(50-100KB/s). Cái chính là đam mê và sự hợp tác chặt chẽ giữa các thành viên trong team, thế thôi.

Anh ko thích lời nói thẳng của em thì cũng đừng chụp mũ em "trịch thượng" này nọ. Lần sau em cũng xin chừa ko dám làm cái trò vác tù và hàng tổng này nữa. HDViE là HDViE, EPiK là EPiK 2 bên chẳng có liên quan gì nhau chấm hết. Đây cũng là bài post cuối cùng của em trong box của HDViE.