SubPro version 3.6

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi wizard, 14/2/09.

1. fsds81dl

fsds81dl Banned

Đã được cảm ơn:
    0
    ク&#

延長した白米のフロックコート風の茶色のコートプライマーのシャツとぴったりした革のパンツを控えめになります,クロエ 財布。ページへの画像をクリックしてください
    キーワード:ミラン傾向にblugirl週、italys 2007年春のリリースは、すべてのスカートのほとんどすべての行った田園型で、スカートのかわいい花で勝ちます、全体の形状は単純に聞こえるが、多数の個人の後味の情報があります。キーワード:ニューヨークの秋と冬のファッションの韓国mmの解釈,バレンシアガ バッグ。我々は、秋の野生のキングの小さいスカートとジャケットを発見し、不正に置きに行くつもりはない。レビュー:ヴォーグの親しい友人に重点を置いて、この年で最も好きな色蛍光色であると理解しなければ、それは本当に夏やバッグや靴であるかどうかに関係なく、新しい一つの商品棚から蛍光色にそれを与えることが起こるのですかを始め多数のですか?の言葉を、私は見つけたい各々の星の最近の帽子、スカーフ、一式、多量のチュチュを捜してください私が発見したああ、スターのステージにしている映画撮影、党との宴に出席して、彼らの特徴的な服装(明らかに)、彼らは一式選択を支援する専門の服はスタイリストとしても、誰でも立派にまばゆいドレスができない、それは皇太子であったローブを着たい、他の人々がそれの上で彼らの非常に自身の選択の衣類のために頼るしない傾向があります,ラコステ ポロシャツ。ハイヒールの十分なシックなだけでなく、夏のショーツでウルトラフラット、バッグのバッグとウインドブレーカーは、基本的に理想的です。
    写真とリンダの服を見て全体的に来ます。衣類とその味にマッチしない彼女の傑出した背景として、有名人の選択と一緒の赤と緑の多くの年のために出席し祝賀、太字のようなタイプの個人としては、以下の人々に与えられます:成上り者を意味する娘、街娼のような下品な。ブラックウェル(mr,クロエ バッグ.ちょうど1つのアイテムを提案:カウボーイベストの鮮やかなシャムの仲間、鮮やかな黄色のシャツのセンスを特徴として、リラックスした休日の雰囲気を持つ作品解釈のデニムベストドレスカウボーイ?黒いベストシャツ、リベットの装飾によって稲妻のパターンは、小さいショーツの均一なパターンを用いて、ほっそりした脚を露わにして、mmああとさわやかな夏の時間です。ショーツブラックハットによる迷彩シャツは、ハンサムな偉大で強い,ラコステ バッグ。あなたの女性らしさを改善する方法
    関連文:

バレンシアガ &

ラコステ スニ&

ラコステ バッ&

2. vuong92

vuong92 Active Member

Đã được cảm ơn:
    81
    Ðề: SubPro version 3.2

mình gõ chữ đầu tiên của một dòng toàn bị thành ra chữ Ĉ, hoặc một chữ khác, phải gõ lại, không biết là lỗi gì?

3. mrkhue

mrkhue New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cho mình hỏi là ở translate mode có cách nào làm cái màn hình video to hơn được không? Chứ bé tí như vậy dịch nhìn đau cả mắt!

4. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Bạn rê chuột vào bên dưới khung video, kéo cho nó dài ra là được

5. trungvo73

trungvo73 Active Member

Đã được cảm ơn:
    150

Bác chủ có định làm bản cho win 7 64bit không. Chạy thì cũng được nhưng không được tươm tất như bản 32bit. Khi làm sub em thường chơi cùng Unikey, Lạc Việt, Lingoes... nhưng tụi nó không ưa ở chung với nhau lắm. Bản 32 thì chẳng vấn đề gì.

6. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

mình muốn sửa lỗi ko --> không thì làm sao vậy bác?

7. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Trong thư viện của SubPro mặc định có sửa lỗi đó bạn à

8. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

nhưng mình ko biết làm sao để sửa dc...

9. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Bạn mở phụ đề cần sửa vào Subtitle A, sau đó nhất nút Correcting A là xong

10. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

cho mình hỏi để hiện sub trên video trong subpro thì làm cách nào vậy?

11. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

mình có ý này ko biết bác chủ thớt có làm dc ko. nếu dc thì bác đưa vào subpro tính năng hiển thì mili giây ở khung video thì quá tuyệt vời. vì khi sync sub thì rất cần đến tính năng này để có thể chuẩn với phim hơn.

12. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Ý bạn là 1 ô hiển thị current time của phim khi đang trình chiếu à?

13. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

như trong hình đây thì bác thế mili giây vào sau giờ phút là ok. như Subtitle Workshop cũng có đấy bác.

14. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Ý bạn giống như cái cột này à? Nếu là vậy thì SubPro vẫn có :)

Bạn check vào ô Show Duration nếu chưa check

15. mylove_22

mylove_22 New Member

Đã được cảm ơn:
    548

ý mình là như chỗ dấu đỏ trong hình đó bác. hiện thêm mili giây nữa thì tuyệt vời. :D

16. Tenkhonghople

Tenkhonghople Active Member

Đã được cảm ơn:
    136

Trước đây mình cũng đã đưa ra vấn đề này nhưng không thấy chủ thớt có ý kiến gì cả. Không biết SubPro phiên bản tới có cải tiến không chứ Window Media Player play kén file, hiện thị phụ đề kém quá, dịch hơi oải. Toàn phải xem hình đoán câu thoại thôi. Mong tác giả lưu ý giúp.

17. the_calm_dawn

the_calm_dawn New Member

Đã được cảm ơn:
    222

Down gói codec bác chủ post ở #1 thì play được, không thì mình dùng Aegisub để play và sửa lại những đoạn dịch chưa ổn (xưng hô, idioms...), còn Subpro dùng để sync thì rất tiện :)

18. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Cám ơn bạn đã góp ý.

Bạn có thể nói rõ hơn các trục trặc hiện tại của bạn với window media player không?

Khi nắm được các thao tác & vấn đề của bạn 1 cách rõ ràng thì mình mới hổ trợ bạn tốt hơn được :).

19. Tenkhonghople

Tenkhonghople Active Member

Đã được cảm ơn:
    136

Phải thừa nhận là khả năng chơi video HD của Window Media Player rất kém. Một số file định dạng MKV tôi chơi bằng MHC-PC thì rất OK, nhưng dùng Window Media Player thì không chơi được. Điều này dẫn đến việc khi dùng Subpro với chế độ Tranlate Mode thì Window Media Player không có tác dụng vì không chơi được video.

Thứ nữa: khả năng hiển thị phụ đề của Window Media Player cũng rất kém: ở chỗ rất vất vả mới làm cho Window Media Player hiển thị phụ đề được, nhưng khi cài bộ mã khác thì Window Media Player lại không hiển thị được. Nếu dùng HPC-HC hoặc chương trình chơi video khác thì việc hiển thị phụ đề rất đơn giản.

Vấn đề ở đây mình muốn wizard cho thêm option lựa chọn chương trình chơi video vào SubPro khi ở chế độ Translate Model. Như thế sẽ rất tiện cho người dịch vì có những câu tiếng Anh phải đưa vào ngữ cảnh, xem ai nói thì mới dịch chuẩn được. Chứ khi Window Media Player dở chứng là mình chịu chết, nhiều câu phải dịch quạ, lúc xem rồi mới thấy lỗi.

20. wizard

wizard Active Member

Đã được cảm ơn:
    29

Chào bạn, cám ơn những góp ý của bạn.

1. Việc tích hợp sử dụng 1 chương trình chơi video khác thay cho WMP là không đơn giản vì không phải chương trình nào cũng hổ trợ cho phép nhúng ứng dụng của họ vào 1 soft khác. Hiện nay mình chỉ thấy có VLC là có thư viện cho hổ trợ việc này, nhưng cũng phải đầu tư vì nó cũng chỉ hổ trợ về core lập trình, bản thân người sử dụng phải làm mọi thứ từ thiết kế giao diện, hệ thống button... Việc này hiện tại mình chưa làm ngay được vì thời gian không cho phép nhưng mình sẽ cố gắng khi có thể.

2. Về phụ đề hiển thị thì ko phải do WMP mà là do DirectVobSub quản lý, khi WMP hay 1 MPC chạy, lúc nào cũng sẽ có 1 mũi tên màu xanh DirectVobSub hiện dưới khay hệ thống, bạn muốn cho phụ đề nào hiển thị thì cứ open phụ đề đó trong DirectVobSub là ok.