[Fshare] Tam Quốc Diễn Nghĩa 2010 (Việt sub)

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi time_cop, 13/5/10.

1. time_cop

time_cop Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    541
    Ðề: Tam Quốc Diễn Nghĩa 2010 (Việt sub)

Bác bệnh nặng lắm rồi đó :))

2. DanielTran

DanielTran Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    90

Bạn ZENKO này cao tay. Có thằng Dzo123 ăn theo, lấy sub của ZENKO về sửa lại thêm quảng cáo site của mình ở đầu và cuối phim. Bạn ZENKO bỏ hẳn 2 tập, xem DZO123 lòi mặt chuột ra như thế nào!

Có phải thế không nhỉ?

3. time_cop

Đã được cảm ơn:
    541

Thế ý bác là tập 51,52,53 cũng là của Kenzo làm luôn àh? :|

4. DanielTran

Đã được cảm ơn:
    90

Daniel chỉ nghi vấn vậy thôi, như vậy tập 51,52,53 là của Dzo123 ? Có bạn nào biết toàn bộ sự việc này là như thế nào không nhỉ? Thanks!

5. rooney_hq82

rooney_hq82 New Member

Đã được cảm ơn:
    245
    Nghề nghiệp:
    Xay dung

K biết khi nào có sub 54-55 nhỉ? chờ sốt ruột quá.tôi cũng nghi lắm,nghi là bên 321dzo.com lấy của bác zenko,nhiêu khi đang xem cũng thấy add thêm tên vào trong lời thoại làm nhiều khi k đọc đc.

6. time_cop

Đã được cảm ơn:
    541

Mình nghĩ 51,52,53 là của 321Dzo. Nhưng dù phải hay ko thì bác Daniel cũng không nên nói thế. Không biết bác ấy đã xem 3 tập đó chưa, mà dù có hay chưa thì cũng nên tôn trọng ng` ta. Ng` ta có đc đồng cắc nào đâu mà nói "lòi mặt chuột" này nọ :|

Bác nghĩ là 321Dzo đột nhập vào máy tính của Kenzo chôm 3 tập 51,52,53 trước khi Kenzo kịp up lên Subscene àh??? :|
    Em nghĩ là các bác này "nhàn cư vi bất thiện" rồi đó. Đợi ko nổi 2 tập 54,55 rồi đem mấy chuyện này ra bới móc. :)|:)|

Chỉnh sửa cuối: 11/7/10
  7. drcoi

drcoi Member

Đã được cảm ơn:
    3

người ta đã bỏ công sức ra dịch miễn phí cho mọi người thì chí ít mình cũng phải có lòng kiên nhẫn chờ. Thấy nhiều bác trên đây mới thấy có thiếu sub hoặc sub ra chậm là lại suy diễn lung tung. Các bác ấy cứ tưởng những người dịch như bác zenko hay Dzo321 có nghĩa vụ phải dịch cho mình vậy.

8. chuanguyen1984

chuanguyen1984 Active Member

Đã được cảm ơn:
    6

Các bác hãy bình tĩnh đợi sub đi ạ. Các bác ấy làm sub thì cũng cần phải có thời gian mà, lại còn công việc riêng của các bác ấy nữa chứ đâu phải có mỗi việc làm sub free cho ae ta ở đây hả các bác/

9. Timberlake1001

Timberlake1001 New Member

Đã được cảm ơn:
    6

Vô tri bất thành nhân

Xem tam quốc mà không học được tính gì sao? Từ Lưu Bị, Tào Tháo, Tôn Quyền ... đều học được tính kiên nhẫn. Chu Công Cẩn nóng vội mà chết khi 36 tuổi, sao không lấy đó làm bài Tôi còn chuyên muốn nói về DAN nữa kìa, nhưng thôi hà khắc phải trách.

10. tuteoteo100

tuteoteo100 Member

Đã được cảm ơn:
    10

thank for share

11. nguyensydes

nguyensydes New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cảm ơn chủ topic nhìu nhìu, hay quá.

12. khongaibiet2004

khongaibiet2004 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Có lẽ bạn down tập 43 bị lỗi rồi, mình vừa xem thử vẫn bình thường nhé. Bạn down lại thử xem sao.

13. thuykoi

thuykoi New Member

Đã được cảm ơn:
    1

ố la la
    hay quá
    thế này thì phải ngồi down về coi thôi
    ghiền thứ này lâu rồi
    thanks bác chủ thớt

14. asterix

asterix Member

Đã được cảm ơn:
    3

Không kiên nhẫn thì dc gì, chờ thì cũng là chuyện quen rồi. Bác nói suy diễn lung tung là sao? Em thì thấy sao hỏi vậy, bác zenko đưa lên subcene bảo là của Simba, mà Simba thì làm đĩa bán. Còn nữa : cái tình bác zenko và Dzo321 đối với anh em thì đối với anh em thì ai cũng thấy, nhưng em kg nghĩ là bác ấy đãng trí làm 1 lèo từ 56 tới 63 mà lại để 54,55 tính sau.
    Vì lạ nên người ta hỏi, dù là hỏi nhỏ nhẹ hay to tiếng (ở đây gọi là quá khích) thì cũng là do kg biết mà hỏi, nhưng có hỏi để biết, để sửa (do anh em phản pháo), để tiến bộ (do anh em dạy dỗ) thì cũng là tinh thần đáng thương, còn kg biết mà cứ cắn răng ngồi yên, được sao hay vậy thì chẳng khác gì cục đất hay khúc cây.
    Riêng bác thì em không thấy tinh thần chỉ bảo anh em, chỉ giỏi cái té nước theo mưa.

15. huyxuan2006

huyxuan2006 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,267

Có sub 54-55-56 trên subscene kìa bà con ơi !

16. time_cop

Đã được cảm ơn:
    541

Tập 54,55 của 321Dzo dịch luôn, giờ thì các bác hiểu tại sao kenzo để cách 2 tập ko dịch chưa??? Bác ấy sợ làm liền tiếp với 321Dzo bị trùng nữa thì uổng công nên làm cách ra đó, động não và kiên nhẫn chút là hiểu thôi. Bây giờ thì ngồi yên mà coi nhé.
    Mà mình cũng xin các bác luôn là các bác nên vào đây để bàn luận phim, hay báo lỗi sub lỗi phim thôi. Chứ mà hỏi những vấn đề như tại sao chưa có sub, tại sao chưa có tập trước mà đã có tập sau.... thì xin thưa là trong này chẳng ai đại diện người dịch trả lời dùm đc đâu. :-h

17. superboss

superboss New Member

Đã được cảm ơn:
    0

ặc ặc ác thật như thế này sao mà giống giết người ko cần vũ khí quá hix treo 3 tập ở đó ko được xem tức thật còn nếu xem trước thì biết hết rồi xem lại ko còn hay nữa hix , ông này ác quá đi sao ko đợi xong 54 55 rồi up lên 1 lượt lun cho gọn hix

18. tungly76

tungly76 Member

Đã được cảm ơn:
    7

ai co phu de tap 55 ban 350MB cho minh xin voi, cam on nhieu

19. DanielTran

Đã được cảm ơn:
    90

Thật ra Daniel đối với team sub bên Điện Ảnh và đối với bác Zenko rất cảm kích. Chưa hề thúc giục hoặc phát ngôn gì làm các bác ấy bực mình. Thậm chí Daniel phê phán 321Dzo chính là từ góc nhìn thiện cảm với bác Zenko.

Bởi vì trường hợp 321Dzo nhảy vào từ tập 50, lại chèn quảng cáo vào trong sub, nên Daniel tưởng rằng website này mượn hoa kính Phật, lấy phim của người ta, nhân đang được mọi người chú ý, lấy công sức của bác Zenko để quảng cáo cho site của mình, đó là một hành vi rất cơ hội và thiếu trung thực.

Nay vỡ lẽ ra tập 51-55 đúng là do 321Dzo dịch, Như vậy Daniel chân thành xin lỗi 321Dzo vì đã nghi oan và cảm ơn 321Dzo vì đã dịch các tập này cho anh em.

Chúc mọi người tiếp tục thưởng thức phim vui vẻ!

20. Timberlake1001

Timberlake1001 New Member

Đã được cảm ơn:
    6

mình thấy được rồi đó, vấn đề ai dịch, ai dịch hay thì trong tâm mọi người đều đã rõ. Im lặng được rồi. Tránh trường hợp giống DAN. cãi qua cãi lại, nhóm bên đó dẹp luôn phim này.