Tất cả các topic bán hàng trong khu vực Mua Bán sẽ bị khóa sau 5 ngày đăng

Thảo luận trong 'Chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD' bắt đầu bởi Uchiha_Madara, 2/8/18.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    162
    Hi! Min Mod các loại và anh em HD Việt Nam.
    Chẳng lẽ anh em bán hàng phải đóng 200k/tháng… và để cho mấy thứ rác rưởi này chềnh ềnh đầu trang hay sao?
    BQT nên làm cho HDVN chất hơn lên, rồi thu tiền vẫn chưa muộn.
    Screenshot (16).png

2. win123vn

win123vn Active Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Nghề nghiệp:
    Nội trợ
    :p:p:p:p

3. win123vn

win123vn Active Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Nghề nghiệp:
    Nội trợ
    cái đó em rõ rồi, em hỏi cái ý trên cơ bác

4. thanhyk

thanhyk Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    573
    Bạn không được tạo thớt mới để bán món cũ, nhưng bạn có thể chia sẻ thông tin bán loa vào thớt nào đó dù là thớt bán của member khác...Nói chung không tạo thớt mới là được. Đây là cách lách mà không vi phạm nội quy trên vì không tạo thớt nên cũng ít ae biết. (Tuy nhiên post vào mươi thớt khác chắc cũng nhiều người biết..he..he.

tangvanthang cảm ơn bài này.
  5. thanhyk

Đã được cảm ơn:
    573
    Hoặc bạn cần bán lại món gì thì mình đăng cho, vì có phải của mình đâu mà lập lại nên cũng không vi phạm nội quy. Lần sau mình lại nhờ bạn. Nói chung 500 ae nhờ qua nhờ lại mục mua bán cũng xôm lắm. Cứ chiếu theo nội quy mà làm, cái gì vi phạm thì không được, cái gì không vi phạm thì làm. (Mod bảo thế).

6. dungsin_lqd

dungsin_lqd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    270
    Không ai làm theo cách của bác đâu rắc rối phiền phức. Ban quản trị đưa ra luật vậy rồi thì làm theo không thì im. Phát biểu chiêu trò linh linh không khéo ra đảo ở.

7. thanhyk

Đã được cảm ơn:
    573
    He...he.., bình loạn cho có chuyện theo kiểu chẳng có 'ổ khóa' nào không có 'chìa' mở. Mà bác làm thế (nếu là mod) em chẳng bao giờ gọi bác là mod đâu nhé.

8. No-U

No-U Active Member

Đã được cảm ơn:
    73
    Khóa topic sau 5 ngày là hdvietnam sẽ tự bắn vào chân mình thôi,từ từ member sẽ đi hết chỉ còn vài thương gia ở lại chơi với nhau

kiennh87 cảm ơn bài này.
  9. C_Pham

C_Pham Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,718
    Tại thời điểm post bài này em đếm ở mục này có 19 topic rao bán không bị khóa, 3 topic ở dạng "Open" (em đoán là 3 bác này trả tiền để đăng), còn lại toàn topic bị khóa. Với đà này có lẽ anh em HDVN đã và đang chuyển dần sang các forum khác.

Minhsur and binhyen59 like this.
  10. binhyen59

binhyen59 Member

Đã được cảm ơn:
    17
    E cũng nghĩ như bác, cứ đà này thì kế hoạch của BQT chắc không thành công rồi, cái mất nhiều hơn cái được, tính già hóa non !

doremimon, ĐT Nam Phú and C_Pham like this.
  11. tangvanthang

tangvanthang Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    493
    Em nghĩ cái thái độ không tôn trọng thành viên mới là vấn đề chính bác ạ, còn chuyện đóng tiền nó ở khía cạnh khác nữa !

12. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    162
    Cách đấy 5 năm, kỷ niệm ngày sinh HDVN cứ như ngày hội, ai ai cũng chờ đón, Đăng ký từ sớm.
    Trong các khu vực, anh em đăng bài, trao đổi thông tin nhiệt tình, vui vẻ. Câu chuyện tiền bạc nó lịch sự và văn minh.
    Bây giờ, khi HDVN đông thành viên hơn thì có vẻ nhiều người định gặt, định xúc, định xơi. Những shop bán hàng hàng năm vẫn đóng phí giờ bị coi như lính mới, lòi tiền ra mới được Đăng bài. Vậy họ đóng lệ phí hàng năm để làm gì?
    Thái độ của vài mod thì cứ như mấy ông trật tự phường, khệnh khạng và hợm hĩnh.

Mins đâu, Mods đâu? Hãy nhìn vào mấy khu vực mua bán đi, xem có giống chợ chiều không? Có mấy ai Đăng bài nữa không? Trước mỗi ngày Khu chợ mua bán hàng HD kéo dài mấy trang? Giờ còn lại gì? Hai ngày chưa được 1 trang.
    THAM THI THÂM!

13. dungsin_lqd

Đã được cảm ơn:
    270
    Tiêu chí Min Mod khẳng định hdvietnam không phải cái chợ rao vặt mà. Các bác cứ làm ầm lên thế. Hix...

14. dungsin_lqd

Đã được cảm ơn:
    270
    Tiêu chí Min Mod khẳng định hdvietnam không phải cái chợ rao vặt mà. Các bác cứ làm ầm lên thế. Hix...

15. vdung1972

vdung1972 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    477
    Nghề nghiệp:
    Cạo giấy.
    Từ lúc có nội quy mới, em dọn nhà bán 1 cặp loa Sonus Faber 50tr, 1 con MBA, 1 cái HDD Ext Pro ... Ko rao ở đây luôn. Mấy món sau chỉ sau khi rao mấy tiếng là xong rồi chả cần đến 5 ngày nhưng next cho lành.

16. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293
    Mod không có rảnh mà 24/7 phải túc trực trên này, khi nào mod (box này - calcio4k) online sẽ xóa bài vi phạm luật, các thành viên khỏi cần lo lắng chuyện đơn giản đó.

17. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293
    bác muốn rao ở đâu kệ bác, bác muốn rao ở đây thì cứ theo luật, mình nói với bác hơn một lần rồi mà nhỉ, box này khỏi có ai bán mình cũng không quan tâm, không có người bán thì mình đỡ việc quản lý, nên chả cần lên giọng đâu.

18. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293
    bác nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, luật này đã có từ cách đây 6 năm, tức là từ năm 2012, search lại trong box Phòng điều hành thử xem.

Nhắc lại, box mua bán có không ai mua bán nữa cũng chẳng quan tâm, càng nhẹ việc.

ps: bác muốn Mod phải quỳ lạy năn nỉ bác vào đây bán hàng hả? bác là ông nội của Mod à? Thái độ của bác đang như thế nào? Nhắc lại, mod là người quản lý, không phải con ở của member. Chúng ta cứ làm đúng luật là xong, thấy được thì chơi, không được thì chơi box khác, có ai ép phải vào đây bán hàng đâu.

19. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    162
    Nhìn chung chơi HD nên thể hiện thái độ văn minh, lịch sự.
    Là Mod, là người quản lý, là bố đời hay là cái cóc khô gì... đều từ thái độ của mình mà ra cả.

20. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293
    nhìn cách cmt của bạn thì có bố đời không? bạn nghĩ rằng mình chơi lâu, viết được bài này bài kia, là tưởng thành ông sao ở trên này, nên bạn rất thích thể hiện, coi thường và thách thức cả quản trị viên, nên mình ban nick bạn vĩnh viễn, HDVN không hoan nghênh bạn sinh hoạt ở đây nữa.

ps: ở HDVN, không có ai là quan trọng nhất, mọi người đều như nhau, cứ làm theo luật thì chẳng có việc gì ảnh hưởng cả.

bullyly cảm ơn bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.