Tất cả vấn đề về Mega.1280

Thảo luận trong 'Link Phim - Nhạc chờ phục hồi' bắt đầu bởi Thế Anh, 5/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cowboy

cowboy New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Mega.1280 càng ngày càng bị khìn

Bạn này nói đúng này.
    FPT nó đang lợi dụng để lấy film xây dựng cái ITV sau này
    khi nó có đủ rồi, thì đừg mơ nó free max speed cho mọi người nữa
    limit hết lại để dành băng thông cho acc VIP và bọn thuê bao iTV

2. hunghoai

hunghoai Active Member

Đã được cảm ơn:
    70

xin hỏi cách down file hàng loạt như bác chủ topic ở trên là làm như thế nào ạ

3. tanphat

tanphat New Member

Đã được cảm ơn:
    0

òh, nó mà lấy source từ mấy cái file mấy bro up lên thì nó kiện bản quyền cho sập tiệm luôn,suy nghĩ hay thật.

4. mx1

mx1 Member

Đã được cảm ơn:
    16

Mấy bác up lên được mấy phim? chắc khỏang vài chục
    Nếu tụi fpt cần fim, nó mua 1 chục ổ 1,5T, gửi anh havu chép, xong.
    Khỏi mất công chờ các bác up, khỏi tốn tiền mua server, khỏe.

5. sport_cg

sport_cg New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tình hình là rất tình hình. Em công nhân mega 1280 h lởm thật. hôm nay em down bộ Enchanted có hơn 4g. Mỗi lần down 1 link 1 thôi,. Vậy mà từ 6h sáng. đến trưa về 12h được 3 link. còn đâu die tất. rùi lại hì hục load lại đến 7h thêm được 2 link nữa. Lại up lại h là 11h tối. Tốc độc là 5k/sec ^:)^ Bó tay. Hình như giống như các mặt hàng ở việt nam. Càng bán chạy càng nhiều người dùng thì chất lượng càng giảm các bạc ạ

6. PigPink

PigPink Banned

Đã được cảm ơn:
    1

ôi trời
    cái này thì nó cho vô cái server khác chứ để đó làm chi đâu bác
    mà cái vụ bản quyền của FPT em thấy chả có ai đả động vô từ cái vụ ephim đến h

thì hợp pháp hóa mà bác
    vừa đc lòng dân mà vừa đc lợi cho bản thân mình

đến khổ :(
    em chán quá nên cắm rapid chạy cho lành bác ạ
    có bác j ở 4r mình bán acc từ điểm thưởng mà bantwich 26gb 1 ngày down cũng đủ sướng rồi\:D/

7. xxminhminhxxx

xxminhminhxxx New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Sinh Viên

Tình hình là ai ko muốn down Mega1280 thì cứ qua Rapid, Megaupload or MF mà down. Nhiều lời chi thêm mệt mỏi :|

8. zelda_vn

zelda_vn New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Càng nhiều dịch vụ càng dễ lựa chọn. Anh em cứ cổ vũ cho nó phát triển, thiệt gì mình đâu

9. nonHD

nonHD New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Vote cho Mega vote cho mega ;))
    Các cậu chẵng biết động não cái gì cả,cái này có lẽ ko chỉ riêng tui mà rất nhiều người khác cũng thấy rõ mục đích ngay từ đầu của Fpt.Cũng giống như ephim 1 trang phim nổi tiếng của Fpt thì việc có 1 trang phim về HD là bình thường,chẵng khó nhận ra lắm khi Fpt chọn diễn đàn này làm trụ sở chính,làm căn nhà cho mega.1280;)):rolleyes: .Còn cái chuyện đi chép film HD rồi để lên mega cho mọi người download thoải mái thì là chuyện khác,nó sẽ dính vào vấn đề bản quyền.Bản thân film HDrip là 1 hình thức bất hợp pháp,các nhóm rip cũng phải giấu mặt trên các tracker,làm như cậu nói thì giống như mega nó khoe cho mọi gười biết tui đang kinh doanh sản phẩm bất hợp pháp à :cool: .Còn mọi người up film lên đó thì quá dễ hiểu,giả sử tui là mega,tui chỉ mở server cho mọi người down/up chứ không biết được họ up những thứ có bản quyền hay ko?Tui hoàn toàn vô can mà :eek:

10. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,746

Bài viết nhảm nhất trong tháng :cool:

11. unclehai

unclehai New Member

Đã được cảm ơn:
    0

cho em hoi các bác: dùng IDM download tốt hay Obit tốt để download trên mega1280?
    Em đang dung IDM nếu down it file một lúc thì còn được nếu download nhiều ( từu 5 file trở lên) thì hay bị lỗi lắm.
    Các bác chỉ em nhé
    Thank các bác

12. f0x

f0x New Member

Đã được cảm ơn:
    26

Bạn xài mạng nào? Mình xài FPT, dùng IDM, thường down 1 lúc là 23 files (đủ 1 bộ HD 720p 4.xGB), chết khoản 3, 4 files =)) Bữa nào xui, server nó cứ báo quá tải, thì down chỉ còn 10 files cùng lúc.

13. leminhha93

leminhha93 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Đấy là bạn xài FPT nên mới được như thế, còn mạng khác thì mình khuyên dùng Orbit cho nó lành, IDM dễ chết lắm

Bạn này nói cũng có phần đúng đấy, các bác đọc kĩ lại điều khoản sử dụng của mega đi... Nó nói rõ ràng là mega ko chịu trách nhiệm với những nội dung người dùng tải lên, người sử dụng phải đảm bảo nội dung đó thuộc quyền sở hữu của mình, mega vô can... Và mega có đủ quyền hành với những file người udnfg up lên...

Tức là nếu có bị cảnh sát sờ gáy vì vụ bản quyền thì nó sẽ đổ cho người dùng trước tiên, với lý do "mega đã nói rõ trong thỏa thuận sử dụng khi upload rồi" chứ sao nữa

Còn nếu đi chép fim qua HDD thì là vi phạm là quá rõ ràng rồi

Bọn FPT thông minh thật :eek:

14. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,746

Sao bây giờ nhiều kẻ lắm hơi, ở không đi soi mói những chuyện không đâu.

Những kẻ này mà vô mega1280 lụm lặt phim HD thì tự biết mà nhục.

15. anmobile86

anmobile86 Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Những lỗi thường gặp trên mega.1280

Ban ngày Dow Mega đúng là yếu thật, Tốc độ ko ổn định cứ lên MAX đc vài giây lại xuống Min >"< . Kiểu này phải cày đêm quá

16. f0x

f0x New Member

Đã được cảm ơn:
    26

Nản mấy bạn quá, file hosting service nào thì điều khoản cũng là không chịu trách nhiệm với nội dung người dùng up lên cả, nếu có complain thì mới hậu xét tức là xóa files. Vậy thì nội dung mới phong phú, anh em up phim mới thoải mái.

Muốn người ta chịu trách nhiệm à? Chịu khó mỗi lần up mỗi lần chờ nó kiểm duyệt nhé =)) Rồi chắc cái dịch vụ nó ế như chùa Bà Đanh vì nội dung lèo tèo toàn mấy bài thơ tự sướng, clip tự quay vớ vĩn quá.

Tặng anh em 1 câu kinh điển: Tiền ít đừng đòi hít dầu thơm, hehe...

17. truonghd

truonghd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    74

giống tui nè, lúc đầu tui down 1 lần 1 file, mấy file kia lấy line hết ròi nhưng nó k down được nên bực quá down 1 lúc 20 file , hên k sao, xui rớt 2 3 file là cùng

18. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Mấy bác cứ lo bò trắng răng, anh em hdvietnam 100 người thì có 10 người là up khủng thôi, còn lại 90 người down rồi. Mà tụi download thì ai bắt được tụi, thiếu gì chỗ để down, người ta phơi lên đấy thì tui đi lấy về thôi, tui đi down thì quan tâm làm gì đến cái mục đích của mega, kinh doanh hay câu khách sao cũng được, miễn là anh em có chỗ để down max speed mà không phải làm nhiều thứ linh tinh là tui khoái rồi.

Híc, bác nói FPT thông minh thì thành ra cả nhà mình ngu hết à, ặc ặc.

Nhưng mọi người xem kỹ lại cái này:
    Em thì không biết mấy bác tay to có đọc cái này chưa, chứ em đọc xong thì hơi lạnh gáy, lỡ có ngày bọn này đưa hết IP, nickname, số nhà, chân dung của anh em mình cho Police để Mega sẽ chủ động hỗ trợ và hợp tác với các cơ quan hành pháp và chính quyền trong việc thu thập và chuyển giao thông tin về Khách hàng, trang web của Khách hàng, nội dung tục tĩu hay bất hợp pháp, và những người có thể có truy cập, thu thập hay sử dụng những nội dung tục tĩu hay bất hợp pháp. thì.....8-x8-x8-x8-x......

Nhưng mega 1280 rất lớn, và làm ăn bài bản, nhìn vào cái rule của 1280 là thấy, chắc cả một team luật sư làm việc cật lực mới có được bộ rule này, không một kẽ hở và tất cả mọi trách nhiệm đều thuộc về người sử dụng. Bấy nhiêu thôi thì có thể thấy không dễ gì đụng vào được mega1280 đâu.>:/>:/[-X, Mega luôn an toàn, còn uploader thì chưa biết.

Nói tóm lại, người ta đã mở ra thì người ta đã tính đến mọi việc rồi. Còn anh em hdvietnam tham gia như thế nào đó là tự nguyện của anh em. Người down được lợi là có nơi download miễn phí, maxspeed, người up được thỏa mãn thành ý chia sẻ. Còn mục đích của Mega, ảnh hưởng đến ai thì người ấy lo. Người download luôn an toàn, người upload thì khi nào mega có chuyện thì mới đáng lo.

Chỉ khi nào VN có rule khống chế hoàn toàn, hoặc Mega làm như cam kết trong rule, đi sờ gáy uploader thì khi đó mới có chuyện.. nhưng điều đấy khó mà xảy ra, làm người ai làm thế ... ai là người, ai vì lợi nhuận thì tương lai trả lời.

Chỉnh sửa cuối: 9/4/09
  19. dinhnh87

dinhnh87 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thực ra để duy trì một trang web lớn như mega1208 là một nỗ lực rất lớn của ban quản trị đấy các bạn. Tớ nghĩ chúng ta nên cảm ơn các bạn đấy đã giúp chúng ta rất nhiều trong sân chơi HD, nơi mà torrent và rapid vẫn còn chiếm thị phần quá lớn. Việc ra đời 1 host như mega tớ thấy quả thực là một may mắn cho anh em ta. Vì thế mong các bác đừng chỉ trích mà hãy ủng hộ họ nhé

20. mikivn

mikivn New Member

Đã được cảm ơn:
    4

Đã nói tới hưởng thụ và cảm nhận thì phải biết phân biệt chứ? Qua rapid và megaupload toàn hàng scene, tuy film có sớm hơn 1-2 ngày nhưng chất lượng kém. Phụ đề thiếu tèm lem.

Chính vì vậy vé vào các trang HD nổi tiếng mới khó. Và chính vì vậy mà film internal mới được nhiều người mong đợi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.