Thảo luận các vấn đề liên quan đến Fshare 2023

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Fshare, 12/6/18.

1. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Chỉ có điều là lịch sử nó vẫn lưu danh sách file đã tải, chứng tỏ nếu tải lần lượt thì khi hết dung lượng cao nó sẽ chỉ còn 800KBps.
    Đợt vừa rồi cũng thấy fpt tuyển backend về fshare, có khi fix rồi ko còn lách dc bác ạ

2. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    À à, hoá ra đơn giản thế, chẳng may mà có lỡ tải xong 200gb muốn tải tiếp cũng hơi mệt bác nhỉ . Nhưng có còn hơn ko.
    Tính ra đây là do fshare delay chứ k phải bug thật.
    Bác kia chác cũng sử dụng tương tự thôi.

3. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Mình mới test thử cách bác, đến tầm 4 tiếng sau quay lại download cái link dán trong word nó ghi link hết hạn :mad:

4. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Sài mẹo nhưng phải có mạng mạnh, không là cũng đi bụi :p

minhduc20101107 cảm ơn bài này.
  5. gprsmms

gprsmms Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    304
    chắc bị fix rồi

6. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Ngoài ra còn cách getlink xong tải bằng ip khác cũng ok lắm nha, có thể cho vào clouldvm như google tải rồi stream qua drive hehe.

7. pterpm

pterpm Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29
    Đã có hỏi lúc trước nhưng chưa được câu trả lời từ Fshare. Nay muốn hỏi lại lần nữa , các bác đại diện công ty Fshare trả lời giúp nhé.
    Dạo trước có thể dùng tài khoản login từ Synology NAS host của Fshare, nay không còn login và verify được nữa, các bác bên Fshare hỗ trợ giùm
    Cám ơn nhiều

8. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    haha , cái cách của chú vẫn còn non và xanh lắm .
    tôi có thể muốn down lúc nào cũng dc cả , 1 ngày down tầm vài TB/1000 point , bắt hàng chục links liên tiếp cũng là chuyện bt :))

9. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Ah ko bác , mình dùng cách hoàn toàn khác , muốn down lúc nào cũng dc , thích khi nào down khi đó , chả cần phải chờ đến giờ hoàng đạo như ông kia mới dc down , hay copy link rồi paste ra word ... etc , mọi thứ làm trực tiếp trên fshare.vn , chỉ có dùng chuột click và click chứ ko dùng keyboard .
    mình mới mua thêm 16TB HDD , xíu nữa mình sẻ down thêm vài TB Marvel collection . khi nào xong sẽ chụp lại màn hinh :))

10. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Phát biểu linh tinh , nghèo thì nói thẳng ra nghèo ko có điều kiện để chơi dàn atmos 7.4.4 , còn bày đặt dùng câu " đi theo thời đại " , ko biết ai phải theo thời đại ai , chắc còn sinh viên hay công nhân lao động ko biết phấn đấu để cuộc sống tốt hơn nên phát biểu thế , cái dàn củ chuối 5.1 từ thời kháng chiến chống pháp cứ mang ra nói .
    Cái phòng riêng chiếu phim của tôi chắc cũng to hơn cái phòng khách của bạn gấp 4 lần , tầm 900 sqft chắc đổi ra mét thì tầm 85m2 .
    Thôi thì cứ tiếp tục cuộc sống nghèo khó đi nhé , hài 1 cái là nó cứ nghĩ cái phòng chiếu phim của người khác nhỏ bằng cái phòng ngủ của nó , :)))))

11. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    ahhaha , "SS dán tường 1 tỷ" sau câu này là biết dân bốc phét, mù công nghệ rồi . Thứ 2 dàn sinh thái của apple là cái dàn mà tệ từ đáy vực , ko có cửa so sánh với Marantz , Anthem , Denon, Paradigm, NAD, B&W, Emotiva, Mcintosh Parasound, audioquest ...etc
    Sống tiêu tiền tỷ mà cái đầu chỉ biết có mỗi hàng low end , entry level của apple thì biết dân chém gió rồi :)))))))))
    Thêm nữa là đừng so sánh máy chiếu 100$ của quán cafe VN với máy chiếu của Pro HT giá 10,000$ - 20,000$ .
    bớt chém gió nghe , dân chơi tiền tỷ gì mà chỉ biết hàng low end apple là sao ?

12. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Bảo chơi dàn đồ cổ mà còn ko kể dc cái tên của cái dàn , vãi thật .
    dĩ nhiên phim là vô kể , ko lên Fshare down ko lẽ bỏ 50$ để mua mỗi cái đĩa ? rồi ko lẽ coi 1000 phim phải đi mua 1000 cái đĩa ? STream online movies là cái thứ movie cho chất lượng siêu tệ toàn là extremely compressed video ,audio mà còn đem ra so sánh bảo đi với thời đại thì biết kiến thức thế nào rồi ,hay nói rất hay , haha.
    Chỉ ra thêm 1 cái dốt nữa là ko ai so sánh HDD với SDD khi nói về storage management cả khi 1 cái dùng để liên tục store media , còn 1 cái dùng để cho phần performance khi chạy các ứng dụng , video games , edit video ... etc
    Hiểu chưa vậy ? có cần giải thích gì thêm ko ? hay lại tiếp tục apple ? ở VN chắc biết mỗi apple , chứ bên đây apple dc xem là hàng low end đấy :))

13. AkumaNG

AkumaNG New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Hệ sinh thái apple thì chả liên quan gì Audio video cả , nội Audio passthrough còn ko support thì đừng nên đem vào. Có học mà còn ko định nghĩa dc từ culi thì người ta bảo là học ngu chưa tới nơi , ba mẹ cho ăn học mà ko đi dc đến đâu . Thầy dạy 1 đằng nghe 1 nẻo , haha.
    , thôi bye bye chú tại đây , tự thông não mình với cái mớ low end online streaming đi , ráng mà học cho tới nơi , chứ đừng bắt trước con ông này bà nọ tìm cách chạy qua Mỹ qua Châu Âu làm culi để rồi chết 1 đám đằng sau thùng container :))

14. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Bạn sử dụng acc vip point /ngày hay là acc LifeTime.
    Đối với acc point ngày thì max là 100GB, không biết cách bạn có thể tải 4 files có kích thước mỗi file > 100Gb được ko nhỉ?

15. tungthumper

tungthumper New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Chào các bác,
    Bác nào biết cách download bằng link tự nhiên của Fshare cho NAS ko? khi mình đã có tài khoản VIP share.
    Cách e làm là phải lấy được link download rồi thả vào NAS cho download, nhưng cách này thủ công, và không hay vì file download mà lớn quá, lấy link thì mờ bằng laptop thì hết dung lượng ổ cứng.
    Bác nào có cách hay thì chỉ giúp với.

16. tainguyenvuong

tainguyenvuong Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Phải lập trình lại mới được bạn ạ

17. gprsmms

gprsmms Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    304

getlink

18. pvanvu_bunny

pvanvu_bunny Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Bác nói chuyện ngố vãi . Bác có nhà 1 triệu USD sau 10 năm làm việc vất vả tích góp đâu có nghĩa là mỗi cái ghế sofa , mỗi cái bàn ăn trong nhà đều phải có giá trị vài chục ngàn USD trở lên ? cũng tương tự như bác trên , bác ấy nhà có điều kiện đầu tư 1 dàn home theater hoành tráng sau khi khi tích góp đâu có nghĩa là phải bỏ 50$ ra mua 1 đĩa phim coi ? 1000 discs = 50,000 USD , cũng ko ai điên bỏ ra số tiền ấy chỉ để cho việc xem phim cả , trong khi có thể xem miễn phí , download miễn phí trên hdvn .
    Nói 1 hồi mình mới thấy bác mới là người ko biết sài tiền ấy , 50,000 đầu tư nhà cửa hay nâng cấp thiết bị ko sướng , đi bảo bỏ 50,000 đi mua đĩa .

19. Anh YAM

Anh YAM Uploader

Đã được cảm ơn:
    243,629
    hiện Fshare đã tạo nhiều thuận lợi hơn cho Uploader, tết vừa rồi cũng có Lì xì hỗ trợ cho uploader cho kinh phí để tiếp tục upload.

20. huulong.work

huulong.work New Member

Đã được cảm ơn:
    0