Thảo luận các vấn đề liên quan đến Fshare 2023

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Fshare, 12/6/18.

1. hugononglam

hugononglam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,096
    Mình down cũng như bạn nói. Không để ý là bao nhiêu Gb được down nhanh, nhưng thường là mấy phim đầu thì down nhanh, sau đó còn khoảng hơn 200KB/s; mình lại phải ngưng down, chờ khoảng chừng qua đêm thì nhanh lại.

2. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    Chào bạn,
    Bạn có thể cho Fshare thông tin tài khoản để kiểm tra, hiện tại tài khoản VIP khi bạn mua trên website thì không bị giới hạn gì hết ạ !

3. hugononglam

hugononglam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,096
    email: [email protected]
    MTK: 3804059

4. IT_TieuTu

IT_TieuTu Member

Đã được cảm ơn:
    33
    Đọc mà cảm giác bị loạn.

5. tonny1234

tonny1234 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    24,685
    Coi như hiện nay Fshare độc quyền rồi , thắc mắc cho vui

6. osiric1

osiric1 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    450
    có thể là như thế này nếu theo hiểu biết của riêng mình

VIP mua bằng tiền VND thì không bị giới hạn
    VIP mua bằng point (point mua của ai đó không biết là ai) sẽ bị giới hạn 50GB đầu max còn sau đó thì 200KB/s làm tới cho tới ngày hôm sau thì trở lại bình thường

Chính bản thân mình hiện đang bị như thế
    mong fshare có câu trả lời thẳng vào vấn đề, không quanh co đánh lận con đen

7. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    303,006
    Có vẻ như chính xác rồi đó. Không cần fshare ưu tiên ưu ái bất cứ gì, nhưng cần phải thông báo rộng rãi những chuyện này, để mọi người còn biết. Ai chơi dc thì chơi, không được thì tự động out...Cứ sòng phẳng vậy, không vấn đề gì cả. Chứ cứ lập lờ, không rõ ràng là điều không bao giờ nên làm với một công ty lớn!

8. qazwsxrfvtgb

qazwsxrfvtgb Uploader

Đã được cảm ơn:
    19,914

9. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    504,214
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Với những đối sách tận thu của Fshare và lập lờ đánh lận con đen để phủi những hứa hẹn hay nói đúng hơn là để chiếm đoạt công sức của Uploaders một cách có hệ thống thì việc họ dùng thủ đoạn theo kiểu vặt vãnh là điều tất yếu. Khi một doanh nghiệp lớn không còn tôn trọng chữ tín, tôn trọng chính họ thì còn lâu họ mới dám thú nhận điều đó. Họ âm thầm giở trò ăn cắp từng tí một, nếu bị phát hiện ra thì đổ cho lỗi hệ thống. Điều đáng nói là những thông tin của mọi người phản ánh trên đây có khi chỉ nằm ở đây, ta kêu thì ta nghe. Còn người đại diện cho Fshare ở trang này thì vô năng, hèn nhát không dám trả lời, cũng có khi không dám báo cáo cho đơn vị chủ quản (và không chừng còn là người tham vấn cho những hành vi bậy bạ đó nữa). So sánh khập khiễng nhưng thấy hành động của họ giống như Trung Quốc với Biển Đông vậy. Làm láo vài lần để thử phản ứng. Nếu sự phản kháng yếu ớt thì họ sẽ được thể làm luôn, bởi những sự phản kháng nhỏ lẻ ấy chẵng có ý nghĩa gì (bởi nói như bác, nếu chán quá thì có vài người bỏ upload và lập tức có người vào thay thế). Còn nhớ cách đây ít lâu họ đã định thay đổi cách thức tính point/download gây thiệt hại cho uploaders và ngay lập tức nhận được sự phản ứng dữ dội của gần như tất cả (trong đó có nhiều uploader có rất có trọng lượng) và buộc họ phải dừng. Nhưng cũng chính vì thế nên họ không từ bỏ dã tâm, chỉ thay đổi từ công khai sang lén lút thôi. Còn gần đây và sau này cũng sẽ không có sự phản kháng mạnh mẽ nữa bởi, thứ lỗi cho mình nói thẳng, là khá khá uploader đã được họ bịt miệng bằng kiểu như ban phát cho vài tài khoản vài TB không xóa gì đó, nên cũng chẳng mặn mà (chẳng dám) với việc lên án những hành vi có thể gọi là bỉ ổi của Fshare. Cho nên việc bác yêu cầu Fshare thẳng thắn công bố những thủ thuật gọi là chính sách nhằm bóp nghẹt mọi con đường có tên là POINT, theo mình là bất khả thi rồi.:(:D

10. hdVN33

hdVN33 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    123,907
    qua ngày 19/11 này thì point Fshare cũng chả có tác dụng gì nữa đâu, nó thu hồi hết, ai muốn VIP thì nạp đạn đồng, không cho nạp ảo (point)

thuybamby cảm ơn bài này.
  11. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,828,386
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    VIP mua bằng tiền VND thì không bị giới hạn
    VIP mua bằng point (point mua của ai đó không biết là ai) sẽ bị giới hạn 50GB đầu max còn sau đó thì 200KB/s

Ành làm test chưa hay chỉ là suy đoán ?

Em ko bênh gì nhưng thức sự việc download phim tốc độ lúc max lúc chậm thì do nhiều yếu tố.
    1 Server lưu file đó đang lag.
    2 việc quá nhiều người tải cùng lúc vào 1 link ( phim hot) cũng dẫn đên việc quá tati và gây speed tụt
    nhiều hay ít tùy thộc vào độ nhiều hay ít người tải cùng lúc.

Em lấy VD như hôm nay: Em tải 1 file link này đang Hot nên chắc chắn nhiều người tải
    do đó tốc độ cũng chỉ loanh quanh ~ 2,5 mbps. https://prnt.sc/pwd608
    Trước đó có tải file khác link này ko hot thì max speed .
    TK để tải nhưng file kia là tk VIP của em acc vip dc cấp, ko phải nâng = point.

Thực ra để test vụ này cũng ko khó.
    Dùng 1 acc nâng cấp vip = point, sau đó chọn mấy link phim ko hot (ít ng tải cùng lúc)
    Tầm 70gb sau đó cho tải rồi checl speed.
    b
    bác nào đang rảnh line và hdd trống có thể thử như trên rồi chụp ảnh kết quả đưa lên topic này.

Chỉnh sửa cuối: 13/11/19
    spiritss, huy6679 and hoaitrung like this.
  12. qazwsxrfvtgb

qazwsxrfvtgb Uploader

Đã được cảm ơn:
    19,914

hoaitrung cảm ơn bài này.
  13. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    303,006
    hungdaita: anh down fshare rất ít, toàn upload là chủ yếu. Nhưng cũng đã gặp vài lần gặp tốc độ rùa bò khi đã down kha khá. Đâu có ngồi đếm xem đã down bao nhiêu rồi bị giới hạn speed đâu? Lúc đó anh xóa bỏ và chuyển qua acc fshare khác lại chạy nhanh như chớp. Toàn bộ acc fshare của a đều là dùng point, đều như các uploader khác thôi.

Nếu em lướt forum, thì thấy đã rất nhiều người xác nhận rằng, tk = point có down trong ngày đến từng nào đó bắt đầu giới hạn speed. Anh nghĩ có họ mới nói chứ họ chả vẽ chuyện ra đâu.

Và câu này của fshare: "Bạn có thể cho Fshare thông tin tài khoản để kiểm tra, hiện tại tài khoản VIP khi bạn mua trên website thì không bị giới hạn gì hết ạ !" có vẻ như gián tiếp, ngầm xác nhận chuyện đó rồi đấy.

Anh không ham hố quyền lợi, cũng chả thích lu loa trên này, chả hay ho gì. Chỉ muốn họ rõ ràng minh bạch thôi, Họ ra luật sao cũng chiều, nhưng phải công bố. Để mình còn biết đường mò em ạ.

14. Anh YAM

Anh YAM Uploader

Đã được cảm ơn:
    243,560
    VIP active bằng Fxu thì em không biết còn bằng Point bị nhiều rồi ạ trước chạy trên vài con mấy khác nhau tải tầm trăm GB là sau chậm đi nhiều. VPS Đức thì tải max là 40 - 50 MB/s còn sau 100 GB là 1 - 2 MB/s. VPS Việt hôm trước em tải PBN 128 ISO 48 GB tải max 120 MB/s sau tải file khác thì chỉ 3 - 4 MB/s, add vào Fshare Tool thì được 8 - 9 MB/s.
    Rõ ràng là giới hạn tốc độ. :D

15. qazwsxrfvtgb

qazwsxrfvtgb Uploader

Đã được cảm ơn:
    19,914
    Quay clip bốc phót cực mạnh nào

hungdaita cảm ơn bài này.
  16. Khonggiadinh

Khonggiadinh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    331
    Thắc mắc. la làng các kiểu rồi cũng Fshare mà up.

17. vinhcmb

vinhcmb Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    17,521
    Nghề nghiệp:
    Cửu vạn
    Mình bị giới hạn từ lâu rồi, từ hồi chơi 4k. Cứ down 1 phim 4k trung bình 50-70G là nó cho về down như free luôn ấy (300kb/s) chứ ko được tới 1-2MB/s mặc dù tốc độ down mạng mình là ~12MB/s. Lúc đó đành chuyển qua down bằng tool thì chỉ được ~7MB/s. Tất nhiên VIP của mình đổi bằng point do mình trước đây có upload 1 thời gian.
    Thông tin này từ đâu ra vậy bác?

18. hungtrcn

hungtrcn Active Member

Đã được cảm ơn:
    223
    Chuẩn quá rồi bác ạ, fshare chắc cũng chả dám công khai đâu, cứ lập lờ thôi nhưng câu nói này thì quá rõ ràng rồi. --> hiện tại tài khoản VIP khi bạn mua trên website thì không bị giới hạn gì hết

Fshare cũng như mọi công ty khác đều ưu tiên cho user mua VIP trên web thay vì mua points bên ngoài thôi. Chỉ tội công sức mấy bác uploaders.

19. huy6679

huy6679 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    514
    Nghề nghiệp:
    sửa khóa tại nhà
    tài khoản foreve mình mua bằng 4 thẻ ĐT 500k , mua trên web fshare có ảnh hưởng gì ko ?

20. tuanmeo1991

tuanmeo1991 Member

Đã được cảm ơn:
    33
    bọn chó chết FPT ăn cướp trắng trợn, 2 lần khóa acc VIP của mình, lần này kinh khủng hơn vừa nạp VIP xong đã bị khóa

21. huy6679

huy6679 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    514
    Nghề nghiệp:
    sửa khóa tại nhà
    Tài khoản vip , mạng 55mb mà dowload chán quá , tốc độ ko quá 3MB/ s

hungdaita cảm ơn bài này.