Thông báo cuối cùng về Tracker HDVNBITS

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi HDViet.Com, 20/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 10h30

10h30 Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Thông báo cuối cùng về Tracker HDVNBITS

Muốn an toàn thì theo mình nghĩ invite từng người là tối ưu nhất,
    Trùm mở 1 thread , cho vô đó câu hỏi, ai muốn reg vô tracker thì PM cho trùm câu trả lời để nhận invite. Cách này e là hơi mệt cho BQT.
    BQT có cần ủng hộ về vật chất thì anh em có lẽ cũng ko ngại đâu, nên mở 1 cái donation qua paypal vì mình ở nước ngoài ko chuyển khoản ATM được

2. hieube

hieube Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    Worker

Em có câu hỏi hơi ngốc xít tý bác nào biết trả lời dùm em :-"
    Khi tracker hoạt động trở lại cứ cho rằng chỉ có chỉ người việt mình và người việt mình ở nước ngoài có acc nhưng em giả sử có bác nào đó người mình ở nước ngoài xài IP của tây lại đưa nick cho thằng tây mà nó lại phá mình thì làm thế nào ạ :-??

3. NGUAHOANG282

NGUAHOANG282 New Member

Đã được cảm ơn:
    7

Thành thật chia buồn. Hãy cô gắng lên, xứng danh Việt Nam..........

4. blinkinkin

blinkinkin Member

Đã được cảm ơn:
    1

Nói như thế thì nó vô cùng lắm bạn ạ ! Không có cách nào giữ cho 1 website an toàn tuyệt đối được đâu :) ! Vấn đề là mình phải đề cao cảnh giác , gia tăng bảo mật thật tốt thôi chư không còn cách nào khác cả !
    Nói thật chứ kiểu gì spy nó cũng tìm cách vô được thôi , nếu bảo mật mình tốt + database backup thường xuyên thì yên tâm thôi .

Còn về invite thì anh em tin tưởng nhau là chính tuyệt đối thận trọng khi invite , không nên invite lung tung chỉ những người thực sự yêu và gắn bó với hdvn thì mới cho vô ! Chứ không để acc rơi vào tay những người không biết trân trọng thì nguy cơ bị spy là rất cao .

5. GamesLife

GamesLife New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    IT AGRIBANK

Buồn thật, nhưng không sao đâu, tất cả đều có thể đi lên từ số 0 mà!
    Chúng ta hãy cùng Admin của Tracker HDVN xây dựng lại những gì đã mất!

6. nmt1978

nmt1978 Member

Đã được cảm ơn:
    11

Hy vọng tracker HDVNBITS sớm trở lại và các bạn quản lý vẫn giữ được nhiệt huyết như ban đầu. Mình sẽ tham gia ngay nếu có chương trình donate để ủng hộ tracker sớm đi vào hoạt động trở lại

Nhưng có lạ là sao mình vẫn dang down được từ utorrent và vẫn vào được acc fpt các bạn nhỉ?

7. rainsg

rainsg Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào các bạn,

Mọi chuyện đã qua rồi thì thôi, mọi người vẫn sát cánh là được rồi. Bây giờ là lúc tiếp tục hướng tới phía trước đây.

Một số đề xuất nhỏ với ban quản trị cho hoạt động sắp tới:

1. Cấm tất cả IP ngoài VN, đối với các bạn ở nước ngoài thì rất mong các bạn ấy thông cảm và đăng ký trực tiếp từng người + địa chỉ IP với admin.

2. Bỏ chế độ invites và luôn tăng cường nhắc nhở các thành viên không chia sẻ dùng chung account bừa bãi.

3. Khi tracker hoạt động trở lại, trong mục đăng ký sẽ thêm các câu hỏi, điền vào chỗ trống v.v... tiếng Việt, nên đưa vào những câu đặc trưng, đảm bảo không dịch máy được:

Ví dụ : Đau bụng uống .... thì ....

4. Backup database và kiểm tra update phần mềm hàng ngày.

Còn lại vấn đề ratio, chúng ta nếu đã xác định là tiếp tục đi tới phía trước thì mọi người cùng chung sức gây dựng lại thôi.

Rất mong các bạn góp ý nhiều hơn nữa để tracker sắp tới của chúng ta càng ngày càng mạnh mẽ hơn.

Rain

8. dylan

dylan Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Programmer

những bác nào có acc khủng mà đặt username + pass giống nhau giữa các tracker thì nên cẩn thận, có thể nó lấy đó :eek: (không loại trừ trường hợp này :-ss) mấy bác nên change pass

9. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Kế hoạch tiếp theo có thể là SK sẽ mở thread cho mọi người đăng ký xin invites. SK sẽ cho những người hay có mặt trong tracker 10 cái để invite những người khác. Tuy nhiên tracker vẫn sẽ ko upload torrents, mục đích chủ yếu là thu thập lại đủ lượng mem(dự kiến 300 trước mắt). Sau khi đủ 300 SK sẽ tặng cho mỗi người 20 GB upload, backup lại toàn bộ database và chuyển qua server mới. Khi mọi chuyện ổn định sẽ tiếp tục hoạt động.

Anh em có ý kiến gì ko?

10. flashx

flashx New Member

Đã được cảm ơn:
    4

Các bác mau khắc phục đi chứ, em đang kỳ vọng vào hdvnbits thì lại ... Mong tin các bác lắm lắm.

11. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

acc ftp vẫn hoạt động bình thường, seed và leech vẫn hoạt động cho đến khi các mem này ngừng seed.

12. HTung

HTung Member

Đã được cảm ơn:
    3

Lúc tối đi làm về thấy tracker đỏ lét là nghi rồi. Nhưng vẫn nghỉ là die 1 chốc rồi lại lên. Hoặc cũng còn backup database...

Giờ thì như nghe hung tin. Nhưng ko sao, thấy BQT vẫn còn tinh thần vậy là đáng quý lắm rồi :)

Sẽ chung tay góp sức đóng góp vào sự hoạt động của tracker mới :D

Về kế hoạch của SK, cho mình hỏi vài câu:
    1. Tại sao bây giờ chỉ thu thập mem trc mà chưa cho tracker hoạt động lại vậy? Do chưa chuyển qua server mới dc?
    2. Chuyện invite: tốt nhất do đính thân SysOp invite, hoặc delegate xuống cho vài MOD hoặc mem uy tín mà SysOp biết rõ. Và cũng nên có database về mem đó luôn (tên, contact, ...)

13. bakura123456

bakura123456 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

hèn gì nguyên ngày hôm nay những cái đang seeding toàn màu đỏ và báo redownload torrent tracker mịa bà bọn nước ngoài, . và nếu anh silver mở thread vậy xin anh Silver cho em xin 1 invite trước

14. AEgoMseries

AEgoMseries New Member

Đã được cảm ơn:
    1

hoàn toàn đồng ý với SK !
    Thông báo tình hình đã vào được phần log in của tracker ! hiện chỉ còn chờ Invite của trùm là bình thường rồi đó ^_____^
    Cơn bão đã qua đi , cố gắng gượng dậy và bước tiếp về phía trước thôi !
    Có lẽ nên viết 1 threat update về những sự kiện của tracker và sticky lên tưởng niệm ! Nhiều lúc đọc lại các hay lắm đó ^__^

15. NGUAHOANG282

NGUAHOANG282 New Member

Đã được cảm ơn:
    7

Ý kiến rất là hay, ủng hộ bạn....

16. Kendachan

Kendachan New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chuyện nhỏ. Mới chỉ 2 tháng. QUa viiệc này ta được nhiều hơn mất
    Được:
    1. Cộng đồng đã hình thành chi sẻ rất vui vẻ ko phải nơm nớp lo chuyện mạng sống trong tay bọn non-vietnamese tuỳ ý chém giết
    2. Kinh nghiệm xây dựng tracker, kinh nghiệm quản lý.
    3. Truyền nhiệt cho rất nhìều newbie đi vào con đường HD dễ dàng hơn mà ko phải để họ khó khăn mày mò ở nước ngoài.
    ....
    n. 2 tháng qua, tất cả chúng ta đều download dc rất nhiều film với tốc độ rất nhanh. Nguồn phim dồi dào phát tán rộng rãi.

Với cơ sở vững chắc như trên. Làm lại - thành công hơn, vững manh hơn. CHUYỆN QÚA NHỎ.

Cheer! :D

17. James Vo

James Vo Member

Đã được cảm ơn:
    6

mình nói thật nhé ,nếu đánh sập được thằng org này thì mấy bồ có ai bực mình vì đang nuôi acc ở đó không ?

18. ranchu

ranchu New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Sysop nên invite các mod/uploaders/seeders/user uy tín của tracker trước, cấp quyền invite cho họ, và sau khi đã có một đội ngũ "chuyên invite" tạm thời thì user có thể pm đội ngũ đó để xin invite, kèm theo trong pm đó ngoài email phải là một câu tiếng Việt nào đó ( mình đề nghị một câu chửi bọn phá hoại vừa rồi =P~), dĩ nhiên user không dc send invite.

19. 10h30

10h30 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Mong chờ ngày quay lại tracker.:-*
    Mình nghĩ chuyên chỉ allow IP Vietname là rất khó khăn cho những thành viên đang ở nước ngoài như mình vì nếu dùng IP tĩnh thì ko thành vấn đề nhưng IP động thì ko biết chống đỡ làm sao

20. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Holy shit! Dark Knight will come in Saturday :eek:

Bà mịa nó chờ mình die thì up hàng ngon lên, chó thật.

Nhanh tay nhanh chân gây dựng lại thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.