[Fshare] THOR : THE DARK WORLD 2013 3D _ISO _ Thuyết Minh Phụ Đề Việt

Thảo luận trong '3D' bắt đầu bởi laumam, 8/2/14.

1. hph@

hph@ Active Member

Đã được cảm ơn:
    48
    Nghề nghiệp:
    ppc
    Ðề: THOR : THE DARK WORLD 2013 3D _ISO _ Thuyết Minh Phụ Đề Việt

thank bác, không uổng công em quyết chờ film này của bác ra chứ không down bản không có TM

2. nguoidaugio

nguoidaugio Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    124

Em cũng xin cám ơn bác laumam nhiều lắm film của bác chiếu rất là chất lượng.nếu được bác chiếu film này dạng 25 gb thì bác cho E xin nhé.Danke bác thanks bác merci bác và cám ơn bác.

3. cnquan0102

cnquan0102 Member

Đã được cảm ơn:
    69

Em xin phép đươc tách phần audio việt và sync lại để add vào bản rip và chia sẻ cho anh em nào cần. 1 lần nữa cảm ơn bác nhiều. chúc bác có được nhiều bản remux chất lượng.

đây là link của audio DTS 5.1 đã sync để khớp với bản PublicHD.Bác nào cần có thể down về thử.

Thor.The.Dark.World.3D.2013.1080p.BluRay.Half-SBS.DTS.x264-PublicHD-ThuyetMinh

4. haichau199

haichau199 Active Member

Đã được cảm ơn:
    52

mừng bác lẩu đã trở lại :">

5. congtuthanhnam2

congtuthanhnam2 Active Member

Đã được cảm ơn:
    62
    Nghề nghiệp:
    Kỹ sư

Cám ơn bác, bác up lên cho những người không có mạng mạnh hoặc dung lượng thiết bị lưu trữ hạn chế như em được thưởng thức, nếu không tiện bác cho em xin riêng

6. congtuthanhnam2

congtuthanhnam2 Active Member

Đã được cảm ơn:
    62
    Nghề nghiệp:
    Kỹ sư

sorry up trùng
    sorry up trùng

7. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,401

Hôm nay bận việc quá chưa up duoc , ngày mai up xong 2 phim BD3D 25GB Full màn Hình sẽ PM cho các bạn

Mã:
    Disc Title: GRAVITY 2013 3D_LTDUC BD25
    Disc Size: 24,567,414,140 bytes
    Protection: AACS
    BD-Java: No
    Playlist: 00002.MPLS
    Size: 24,458,901,504 bytes
    Length: 1:30:58.369
    Total Bitrate: 35.85 Mbps
    Video: MPEG-4 AVC Video / 16969 kbps / 1080p / 23.976 fps / 16:9 / High Profile 4.1
    Video: MPEG-4 MVC Video / 10188 kbps /
    Audio: English / DTS-HD Master Audio / 5.1 / 48 kHz / 2370 kbps / 16-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509 kbps / 16-bit)
    Audio: Vietnamese / DTS-HD Master Audio / 5.1 / 48 kHz / 4048 kbps / 24-bit (DTS Core: 5.1 / 48 kHz / 1509 kbps / 24-bit)
    Subtitle: English / 48.455 kbps
    Subtitle: French / 32.429 kbps
    Subtitle: Spanish / 40.130 kbps
    Subtitle: Vietnamese / 28.839 kbps

thankiem2019 cảm ơn bài này.
  8. ttlinhha

ttlinhha Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    42

Phim rất chuẩn, thanks bác nhiều

9. silverbret

silverbret Member

Đã được cảm ơn:
    13

bác đã trở lại, làm cho anh em ko kịp trở tay. Em yêu bác :))

10. phuochalan

phuochalan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    74

Yêu tặng bác chai Neptune ngày Va Lung Tung đi nà=P~

11. scntb

scntb New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: THOR : THE DARK WORLD 2013 3D _ISO _ Thuyết Minh Phụ Đề Việt

chú đức ơi con hỏi chút con đang định mua đầu LG bluray của PC mà ko biết mua xong rồi lại chú mua đĩa 3d bluray về xem trên pc phát qua tv 3d ko biết xem được ko nữa chú cho con ý kiến với .

12. akhin911

akhin911 Active Member

Đã được cảm ơn:
    62

Bác laumam ơi, cám ơn bác đã up những phim 3d có thuyết minh. Mình có dl về nhiều nhưng chưa coi vì mấy phim đó đã coi 2d hết rồi nên chưa có dịp coi thử. Mình cũng có dl phim THOR 3D có thuyết minh và hôm wa lần đầu tiên coi 1 phim 3D của bác thì mình nói góp ý, mong bác đừng buồn nha. Bác có nghe thử thuyết minh phim trước không? hay bác chỉ sync AUDIO vô phim rồi up lên cho mọi người chạy theo doanh số. Tại mình thấy tiếng thuyết minh dịch sai nhiều lắm, không phù hợp với phụ đề, nhiều lúc coi nghĩa là vậy, thuyết minh nói khác hoàn toàn. Mình không biết những phim 3D khác của bác có bị vậy không, tại mình chưa coi nên o dám ý kiến. Mong bác khi up phim lên, hãy test kỹ để được những phim chất lượng cho anh em xem, không cần chạy theo số lượng. Cám ơn bác.

13. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,401

audio thuyết minh và subviet là ở hai nguồn khác nhau : thuyết minh của Simba , sub viet cua phudeviet.org nên không khớp từng chữ là diều đương nhiên. Và bạn nên hiểu diều này : đã nghe thuyết minh thì không xem phụ đề
    Chỉ trừ khi nào bạn muốn nghe audio gốc English thì lẻ đương nhiên là xem phụ đề việt

14. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,401
    Ðề: Re: Ðề: THOR : THE DARK WORLD 2013 3D _ISO _ Thuyết Minh Phụ Đề Việt

nếu mua BD ROM gắn trong để xem Đĩa Bluary từ PC qua tv 3D thì lãng phí quá, chỉ tổn hại đầu đọc bluray thôi , sao không chơi file ISO cho tiện

15. nhoc_romeo

nhoc_romeo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    194

có ai vừa xem phụ đề vừa nghe thuyết minh đâu bác?phụ đề chỉ xem khi không thích nghe thuyết minh thôi.

16. akhin911

akhin911 Active Member

Đã được cảm ơn:
    62

không, ý mình là xem phim bật phụ đề tiếng anh coi, có nhiều đoạn dịch thuyết minh không phù hợp với nghĩa phụ đề tiếng anh. bác cứ thử coi vừa xem phụ đề anh vừa nghe thuyết minh sẽ thấy nhiều chỗ không phù hợp gì hết, nói thẳng ra là dịch sai hoàn toàn với phụ đề anh và ngữ cảnh của phim.

17. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,401

đúng là có 1 vài câu thoại audio simba bỏ qua hoặc dịch không sát ý , điều này chúng ta không thể đòi hỏi hơn được , Vì Audio Simba họ chủ yếu thuyết minh cho các bản DVD mà họ kinh doanh , mình lấy ra sync lại cho khớp với bản Bluray với source audio gốc
    Hiện này mình thấy mảng audio thuyết minh có hai dòng : audio simba resync và audio vav .
    Xét về mặt chất lương kỹ thuật âm thanh đều như nhau vì cùng mix lại từ audio gốc
    Khác nhau :
    -audio vav thuyết minh theo bản dịch sub việt của Phudeviet.org
    - audio simba thuyết minh theo cách dịch riêng studio của họ
    Một điều muốn nói nữa : giọng thuyết minh của hai audio này cũng khác nhau : giọng miền bắc và giọng miền nam , nên thiết nghĩ cả hai audio này làm phong phú hơn về thuyết minh cho mảng phim HD và Bluray . Ai thấy phù hợp với cá nhân thì down về xem , không nên bài bác hay dè xẻm làm mất đi cái hay của nó.................................

18. phuochalan

phuochalan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    74

Rất ủng hộ bác...Nói về thời điểm hiện tại. Khó có anh em nào làm được phim 3D nhanh như bác, đặc biệt các ca khó như Gravity và Avata BD50 chẳng hạn. Riêng ca remove cinavia,em thấy hiện tại mỗi bác làm được....Các anh em khác không biết có làm được không nhưng em chưa thấy. Các bản Cơn mưa thịt viên và Captain Philip. Em xem đều dính hết ngoài phim bác. Kết phim bác vì có sẵn 2D-3D trên Menu,chọn dễ, em không phải khổ sở chui vào setting để off 3D đi mỗi lần phục vụ cu con.

P/s: Nếu bác còn lưu Journey to center of the earth và Mr.Go. Bác up lên chia sẻ cho em và các anh em bác nhé. Cảm ơn bác

19. laumam

laumam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,401

Việc gỡ bỏ Cinavia không hề đơn giản chút nào , bản thân mình khi gặp phim dinh Cinavia cũng ngao ngán vì mất rất nhiều thời gian để hoàn thành.
    Việc Remux phim 3D , mình luôn tuân thủ 1 nguyên tắc : đã là bản Remux thì phải xem được trên mọi loại thiết bị phát : 2D và 3D , ngay cả bản phim 3D loại này nếu ghi ra đĩa Bluray cũng xem được 2D trên đầu Bluray 2D (nếu không thích xem 3D). Bởi vì giửa bản 2D và 3D : file AVC của hai bản đều ngang ngửa nhau nên chất lượng hình ảnh đều như nhau , nên không nhất thiết phải down thành hai bản 2D và 3D.
    Chính vì vậy Phim 3D ở dạng Menu Java hay IGS ; mình đều chuyển hết về IGS và thêm Buton 2D là ở lẽ đó.
    Việc sau này mình sẽ dùng Menu Java do mình tự code , cùng với các dòng lệnh java sắp hoàn chình sẽ cho thấy bản remux 3D hoàn thiện y như bản gốc và phá bỏ code java bảo vê 3D và chắc chắn rằng sẽ luôn có buton 2D như nguyên tắc mình đă đặt ra ban đầu.
    phim Journey to center of the earth và Mr.Go sẽ upload cho bạn vào tuần sau

Chỉnh sửa cuối: 16/2/14
  20. haidku5123

haidku5123 Member

Đã được cảm ơn:
    9
    dã lâu không thấy bạn làm bảng (Full Màn Hình) nào mình xem trên tivi 3d thank