Thủ thuật và kinh nghiệm về IDM và RapidShare

Thảo luận trong 'Server nước ngoài' bắt đầu bởi HDViet.Com, 10/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cheetah

cheetah New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Thủ thuật và kinh nghiệm về IDM và rapidshare

nó có cho down free mà, nhưng giới hạn số lần down, tốc độ và mỗi khi down lại phải chờ
    các bác cho hỏi là mình khi down load từ RP, lúc check file lúc đc lúc ko đc là thế nào, vd là lần đầu tiên check file 1,2,3,4,5... thì file 2,3,4,5, sống còn file 1 ra html, xóa đi add lại thì có lúc file 1 lại sống, 2,3,4,5, gì gì đó lại có file ra html, vậy theo các bác nguyên nhân là do đâu hay đó là cái thường gặp khi down ở rapid:-/

2. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Lạ nhỉ :\, tớ chưa gặp tình huống này bao giờ :\
    Nhưng bạn check file kiểu gì mà lại ra html? check trên web nó chỉ hiện ra "file to load" và "file inexiten" thôi mà ???

3. namct

namct New Member

Đã được cảm ơn:
    0

download từ rapid không nên để là 16, vì càng nhiều mảnh, khi ghép vào càng dễ lỗi, tỉ lệ lỗi cao, từ 15%-30% các file down về.

Máy tôi đặt là 8 connections và max 3 file download cùng lúc. Down fim pirate of caribean 80 parts bị lỗi có 4 part (5%)

4. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

vấn đề lỗi thì Chip không có ý kiến vì chưa gặp, nhưng vấn đề tốc độ thì thấy giữa 8 connect và 16 connect không có khác biệt gì, có lẽ là do ở 8 connect cũng đã max đường truyền rồi (thậm chí down rs thì 4 connect cũng lên max). Tuy nhiên tớ cứ để nguyên là 8 connect cho chắc ăn.

5. cheetah

cheetah New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chả biết nữa, hồi trc hay bị, giờ chưa thấy, mình check bằng cách add vào IDM

6. thegioixe

thegioixe New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Các bác cho em hỏi giờ em muốn down film mà ko có acc rapid thì mua ở đâu đc ? Nó toàn báo trả bằng paypal ???

7. namct

namct New Member

Đã được cảm ơn:
    0

tự bỏ tiền mình ra nạp vào visadebit để add vào paypal, rồi mua rapidshare là cách tốt nhất và tốn kém nhất.

Mua account RS của bọn hacker bán..... cách này rẻ nhưng dễ bị lừa...

tớ thì có thằng bạn nó hack cho, nói chung cũng đủ dùng, hehe :rolleyes:

8. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Mình đặt 16 từ trước đến giờ, chưa hề bị lỗi :D
    Tớ chỉ bị lỗi khi bị cúp điện, hoặc shut down máy đột ngột mà chưa Stop các file đang down thôi :D

9. thegioixe

thegioixe New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác còn acc nào ko cho em xài ké với, em down xong em mang biếu bác :D, em ứ có thẻ để mua bác ạ :(

10. namct

namct New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chắc bạn ở SG, tớ ở HN dùng mạng FPT, lởm lắm bạn ạ..... ở HN ai cũng bị như thế hết ..... :(

11. tui

tui Member

Đã được cảm ơn:
    1

đang tìm đọc lại đẻ config cho IDM, nhưng hình die hết rồi. Sliver có thể send cho mình hình, mình up lên host khác ổn định hơn cho. Thân

12. nokia6681

nokia6681 Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Rapidshare những thông tin cần biết

Mình xin mở topic này để những anh em nào dùng RS có những thông tin cần thiết, những thắc mắc liên quan có thể hỏi để tham khảo trong quá trình download.
    - Rapidshare cho phép đổi điểm để lấy traffic, 1point=15Megabyte.
    - Traffic mỗi ngày của acc premium tăng từ 4Gb lên 5Gb.
    Mong các cao thủ về RS thêm vài thông tin bổ ích để anh em cập nhật.Thank

/Chip: xin gộp đề tài của bạn vào bài này của SK nhé

Last edited by a moderator: 1/8/08
  13. Cupid

Cupid Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Rapidshare những thông tin cần biết

cái này là nó đang trong thời gian nâng cấp nên bị xuống 4GB/day (giờ lên 5GB/day)

chắc trong tháng này nó sẽ lên lại cỡ 50GB/5days (hoặc hơn :) )

14. giabang87

giabang87 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Check link RS MU và 1 số link khác một cách nhanh chóng với Firefox + Addon Greasemonkey

Đầu tiên bạn cài addon link dưới + khởi động lại firefox
    Mã:
    https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/748
    Vào 2 link dưới và chọn Install this script ở góc phải-trên
    Mã:
    http://userscripts.org/scripts/show/24984
    http://userscripts.org/scripts/show/24953
    Kết quả sẽ như vầy
    http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=322

Cái này mình học được ở Updatesofts

15. 9fly

9fly Member

Đã được cảm ơn:
    7

ủa em thấy cái này lâu rồi mà bác cupid

New website

June 3, 2008
    We have launched our newly designed website. We hope you will enjoy the improved usability and better layout! We have also developed a new logo.

To enable you to check out the site in-depth, we have doubled the download volume for premium users: Instead of 25 gigabytes you can now download 50 gigabytes within 5 days.

A big project like this always involves errors slipping in. That's why we need your help! Did we miss something? Did you experience a bug regarding user guidance or programming? Tell us about it! The sender of the first mail we receive reporting a particular bug will be rewarded with 1.000 RapidPoints, accredited to his or her account. If you do not have an account yet, we will create one for you using the RapidPoints you won. You can also donate your points to somebody's account.

Mail your report to [email protected]. Please send only one bug with each report.

What is more, after all this hard work we are curious to know what you think about the new design, and we are looking forward to your feedback. Please send a message to [email protected] and give us your personal opinion.

Naturally, we will not rest now and have already developed more new features to be launched over the next months. Visit our news section regularly and get the latest news first - from the original source!

PS: Có bác nào biết chuyển file hàng loạt vào folder không. Lúc trước làm được giờ sang giao diện mới không biết mò nơi nao.... hix xhixx

16. giabang87

giabang87 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cái này chắc chịu thua rồi bạn ơi!
    giờ chỉ có nước click từng file vô folder thôi.
    acc RS của mình file bỏ tứ tung hết đó. ai rãnh đâu mà cho vô folder theo cái giao diện quái này

17. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29
    Ðề: Thủ thuật và kinh nghiệm về IDM và RapidShare

Kéo rapid này ghét nhất vụ file bị lỗi, thường một film 720p khoảng <90 file thì bị khoảng 3-4 file lỗi, còn >120 file như film 1080p thì số file lỗi có thể nhiều hơn nữa. Mình cũng chẳng biết vì sao bị lỗi nhiều thế. Mình cắm máy 24/24 và có thiết lập chế độ auto restart, shutdown cho nó nghỉ xả hơi 4 lần trong ngày, không biết có phải vì cái này không.

Hiện nay Rapid cho down 50G/5ngay. Nhiều hơn trước đây là có 25G/5 ngày. Nhưng ghét cái là giờ nó tính theo ngày mà không tính trọn gói như trước đây nữa. trước đây mình kéo film 13G một lèo từ đầu tới cuối là xong. Máy mình kéo 1 ngày được 17G, kéo đủ 25G mà chửa đủ 5 ngày thì chuyển qua acc 2 kéo tiếp. Nhưng với cách tính mới 10G/ngày của nó, một fim > 10G phải chia ra kéo 2 ngày hoặc kéo trên 2 acc, bực cả mình. Mà giờ cái acc 2 cũng hết hạn luôn, nên giờ toàn phải chờ qua ngày hôm sau mới kéo được, trong khi một ngày vẫn còn dư đến 7G không dùng đến.

Có ai biết cách khắc phục cái này không, nếu có thì chỉ cho mình với nhé.

18. HD 1080p

HD 1080p New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Có thể không cần dùng RS,google tên + 720p + torrent là ra cả đám,không cần cố công lấy torrent của các trang đòi invite làm gì.Trong những kết quả tìm được chọn cái nào nhiều người hỗ trợ để tải.Các trang mininova, torrenttreactor, speeder, extratorrent... đều có tốc độ tải khá,có thể tải nhiều phim một lúc để tận dụng được hết tốc độ đường dây.Tôi dùng cách này tải thành công rất nhiều phim.

19. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Thank bác Hd rất nhiều, em kéo torrent cũng được bác à, vì 3 cái acc torrent của em đang có thì gần như không thiếu phim nào cả, và những free tracker thì em cũng có nhiều lắm,Nhưng trên máy em thì kéo torrent luôn chậm hơn rapid, chính vì thế em mới muốn kéo rapid. Trước thì ít dùng rapid, nhưng gần đây thấy film mới ra bên này cũng nhanh quá nên qua kéo bên này tạm, nhất là trong thời gian nuôi ratio bên Hdbits. Cái seedbox em mới die nên giờ phải tự tay nuôi nó, hơi đuối, nên không dám down nhiều.

20. dino

dino Active Member

Đã được cảm ơn:
    19
    Nghề nghiệp:
    7 jobs

cho mình hỏi cách đây tầm 1 tháng thì download 10GB/day được sao giờ còn có 5GB/day :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.