Nơi khác [TQ- Haihard] - HDD Seagate PHÂN PHỐI CHUYÊN NGHIỆP - Giá tốt nhất VN - FREE Ship - Luôn UPDATE giá.

Thảo luận trong 'Sản phẩm HD (old)' bắt đầu bởi Haihard, 13/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cuongmetal

cuongmetal Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Ðề: [TQ- Haihard] - HDD Seagate PHÂN PHỐI CHUYÊN NGHIỆP - Giá tốt nhất VN - FREE Ship - Luôn UPDATE

Em đã kiểm tra lại con HDD này, nhưng ko có tem của bất cứ ai hết.Em chắc chắn là mua của anh vì em chỉ có mỗi con 1.5T này thôi, hôm bữa có mua của anh 2 con 2T SG thì có tem của TQ.Em là Cường ở Quảng Nam, 3 cái HDD của em đều mua của anh.Anh trả lời giúp chứ gởi ra mà ko đc nữa thì mất công lắm.Anh có phương án lên 2T bù tiền thì cho em giá luôn nhé.

Cảm ơn anh, đang run là mấy con SG ko đc bảo hành toàn cầu nhưng anh vẫn nhận thì khỏe rồi.

2. hangbinhdan

hangbinhdan Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Nghề nghiệp:
    Lướt NET
    Ðề: [TQ- Haihard] - HDD Seagate PHÂN PHỐI CHUYÊN NGHIỆP - Giá tốt nhất VN - FREE Ship - Luôn UPDATE

Gửi cho anh giai cái ổ cứng WD1500GB từ HN ngày 23-12-2010 đi HP qua xe Hoàng Long. 12 ngày sau nếu em không gọi 3 cuộc điện thoại hỏi lại để nhận câu trả lời là anh đã ra lấy thì chắc ổ cứng vẫn nằm ở nhà xe Hoàng Long. Em xin lỗi vì NV của em nó không chú ý nên không nộp tiền gửi hàng vào thẳng địa chỉ của anh nên em mất toi 12 ngày ổ cứng nằm 1 chỗ. Nhưng có điều là từ hôm đó anh báo đã nhận ổ cứng tới nay là 4 lần anh hứa gửi trả hàng cho em với các lý do như : đổi ổ cứng mới khi hàng về, mai lô hàng của em về em gửi trả ngay lại cho anh cái ổ cứng mới .v.v. thì chẳng câu hứa nào về tới đích.

Em không phải là người mua lẻ của anh vài cái ổ về dùng mà là mua sỉ của anh về bán lại cho khách hàng của em. Nếu mấy chục cái ổ cứng mua của anh mà cái nào khi bảo hành cũng phải vật vã như thế này thì em phải suy nghĩ lại. Mà thực tế là đang suy nghĩ rồi.

Em cũng dân buôn hàng TQ nên nếu anh ko gửi BH giúp em được(dù bảo hành hdd của anh là nghĩa vụ của anh) thì anh cứ phát biểu 1 câu là em tự cho ổ đi bảo hành ở TQ ngay khỏi để anh bận rộn. Nếu anh chưa gửi đi bảo hành đuợc thì vui lòng gửi trả em ổ cứng. Còn nếu anh có trách nhiệm và nghĩa vụ thì lần thứ 5 này anh nên cho một câu hẹn có trọng lượng để chúng ta khỏi phải lăn tăn.

Em vẫn còn lưu đủ thông tin về ngày chuyển tiền, ngày nhận hàng, loại hàng, số sn từng con hàng. Anh cần thông tin gì, em cung cấp thêm để anh có

3. hangbinhdan

hangbinhdan Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Nghề nghiệp:
    Lướt NET

Vừa nhận được câu hẹn rất là chắc chắn là chiều thứ 2 tới sẽ gửi hàng và nhận được lúc 2 giờ chiều. Không biết lần này câu hẹn năng bao nhiêu đây ?

4. tungdesign

tungdesign Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Nghề nghiệp:
    Thiết kế - In ấn

mình cũng CK cho bác từ ngày 10 ... đến nay là 22 rồi... ngày nào cũng alo và cũng nghe hẹn, trưa nay bác ấy sms là sáng mai ra Hai Bà Trưng Q1 lấy hàng, hy vọng là dc thấy mặt em HDD và có thể đây là lần đầu cũng như lần cuối mua hàng của bác Hải, hy vọng bác kinh doanh nên giữ chữ TÍN để tạo nên thương hiệu.

5. hangbinhdan

hangbinhdan Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Nghề nghiệp:
    Lướt NET

19h54 phút. Chưa thấy ổ cứng đâu.

6. tungdesign

tungdesign Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Nghề nghiệp:
    Thiết kế - In ấn

sáng hôm qua mới nhận dc con HDD và tốn 50k tiền ship.....

7. hangbinhdan

hangbinhdan Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Nghề nghiệp:
    Lướt NET

Đến giờ vẫn chưa thấy ổ cứng đâu. Mà khi gọi thì ngay lập tức bác Hải hỏi " Anh nhận được ổ cứng chưa? em gửi Hải Âu mà!" chắc gửi Hải âu nên nó vỗ cánh bay lạc. :((

8. hangbinhdan

hangbinhdan Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Nghề nghiệp:
    Lướt NET

Ôi mừng quá, báo cáo các bác là em đã nhận được điện thaoị báo lấy hàng lúc 20h15 ngày 25-1-2011 và sáng nay 9h45 em đã ra lấy được 1 ổ cứng SG trả bảo hành cho ổ WD.

9. Haihard

Haihard Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Bánh đa cua

Anh có lưu toàn bộ số Serial hàng anh xuất ra mà em. Thông tin của em anh vẫn còn đây mà.
    Hiện tại Seacare Việt Nam không nhận bảo hành (lý do không chính đáng) nhưng hàng anh xuất ra anh vẫn bảo hành có điều thời gian lâu (so với Seacare) hơn mất 7 ngày.
    Em cứ yên tâm gửi cho anh nhé.

10. Haihard

Haihard Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Bánh đa cua

Anh Tungdesign cho em xin lại số TK để em chuyển 50k lại cho anh như anh em mình đã thỏa thuận trên điện thoại nhé.
    Bởi vì cuối năm hàng hóa nhiều nên bên chuyển hàng họ yêu cầu bên người nhận thì chuyển tiền ấy mà.
    Hiện tại giá hàng hóa đẩy lên khá cao nên các bác đặt hàng trước là vẫn áp dụng giá tại thời điểm đặt hàng đấy bác ạ.
    Chúc bác vui vẻ.

11. HaPhuong

HaPhuong Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Nghề nghiệp:
    sdfsdfsf

giá 1 con 1t5 WD hiện giờ là bao nhiêu bác nhỉ. Mà em hỏi buồn cười tí, chế độ bảo hành của bác là 1 đổi 1 trong 6 tháng đầu, vậy sau đó thì... sao ak:D

12. trantiendathp

trantiendathp New Member

Đã được cảm ơn:
    4

Update list film mới đi. Nhà nhiều film mới thế mà không up lên đây à :D Thôi để tao qua rồi tự sướng vậy. Dạo này lười down quá đi copy cho nhanh.
    Tìm maix mới thấy topic. Dạo này sao để chìm sâu thế.

Administrator cảm ơn bài này.
  13. Haihard

Haihard Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Bánh đa cua

Hì hì. Một đổi một trong sáu tháng đầu (đổi hàng BH ngay tại thời điểm khách mang hàng đến BH). Sau thời gian này thì phải đợi chuyển hàng đến trung tâm BH của hãng để bảo hành (khách hàng phải đợi khoảng 7 ngày).
    Thân! Đến thời điểm này thì hàng đã không còn trong kho nữa ạ. Mong sang năm bác ủng hộ em.

14. viettv

viettv Member

Đã được cảm ơn:
    1

Anh Hải có phim 3d không ah

15. nhaque

nhaque New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Happy new York haihard ! có film gì mới thì copy giúp A một HDD 2T WD,thể thao,ca nhạc,hành động ( có phụ đề tiếng Việt),khi nào xong thì SMS A gửi tiền ra,(nhắn giúp luôn giá tiền vì Obama lúc này biến động mà).Chúc năm mới mua may bán đắt phát triển tưng bừng ,xây thêm vài cái Office nữa cho hoành tráng!!!!!

16. giacatphuong

giacatphuong Member

Đã được cảm ơn:
    7

bác bảo 1 đổi 1 trong 6 tháng đầu, con 2t của em mua ở bác mới đc 1 tháng, đem bác bảo hành, vậy mà đã 1 tháng rưỡi rồi không thấy ổ cứng bác gửi đâu???gọi điện thì khi nào bác cũng hứa là mai sẽ chuyển, vậy khi nào bác chuyển cho em vậy?

17. trungthuc20000

trungthuc20000 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Haihard ! Không biết đồng chí này làm ăn thế nào tình hình là mua một ít hàng bên tôi
    Nợ tiền nhưng tôi đòi tiền ko dưới 100 lần nó cứ hôm nay sau đó lại mai. Hẹn rồi lại hẹn không biết chán

Cứ gọi điện nó lại hẹn rồi không nghe máy. Và tình trạng hiện nay của Haihard chắc mọi người cũng biết có hàng ngàn cái ổ cứng bảo hành không nổi các bác lên đây nói chỉ là số nhỏ

Tiền có hơn chục triệu cũng ko phải là quá quan trọng nhưng nó sống như này quả thật không được

18. cuongmetal

cuongmetal Member

Đã được cảm ơn:
    9

Em cũng bị tình trạng như vậy, con ổ 1.5T 1 tháng rưởi rồi chưa gởi trả cứ hẹn lần hẹn hồi ko biết bao lần.Em thực là bó tay với bác.

19. haipt

haipt New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Hải ơi cái SG 1,5 của anh hẹn gửi mà sau 2 tháng rồi vấn chưa bao hanh là sao ??? sớm trả lời anh đi nhé, em nghỉ kd bên vnav rồi ah?

20. nganha

nganha Member

Đã được cảm ơn:
    11

Em nghĩ là các bác có chung một câu trả lời rồi còn gì.*-:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.