Tracker mới. Không cần ratio :D

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi EkinVN, 25/12/08.

1. dai_fuji

dai_fuji New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Tracker mới. Không cần ratio :D

Mình làm theo hướng dẫn thì chỉ sau 30 phút đã nhận đc invite của hdvnbits, sau 1 tuần với 1 đường truyền trung bình đã có khỏang 50Gb các lọai (đa số down free, và vẫn nuôi ratio ở mức an tòan nhất)

2. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Thật ra thì thế này: tracker nước ngoài có ưu điểm là nhiều torrent, nhiều member-->nhiều seed-->speed tốt.

Nhưng khi các bác gặp vấn đề gì đó cần giải đáp, bác cần reseed torrent ít seed, hoặc nếu bị warn vô cớ, hoặc thậm chí bị ban ko lý do thì các bác kiện ai? Nếu tiếng Anh tốt có thể vào kênh irc để chat với nó, nhưng còn nếu ko thì sao? Ngậm ngùi nhìn acc mình nuôi ròng rã nhiều tháng trời bị ban một cách oan ức huh?

Ở hdvnbits thì ngược lại, em chỉ nói sự thật như thế thôi , kẻo mọi người lại bảo tự lăng-xê .

3. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Trong 5 tấm hình đó, tấm hình IP là quan trọng nhất, kế đến là tấm utorrent để xem utorrent của bác mở port chưa, 3 tấm hình speed để tham khảo nhằm tìm kiếm tay to để có chính sách ữu đãi đặc biệt. Speed nó lên lên xuống xuống, nếu chụp 1 tấm thì làm sao biết được speed của bạn có ổn định k, 3 là vừa nhất, và quan trọng nhất nó là tham khảo.

Và cuối cùng, muốn xem bạn kiên nhẫn thế nào....

4. raisad

raisad New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chụp lại vài tấm hình đâu có gì là khó khắn, chơi với nước ngòai nếu muốn xin invite của một số trang còn phải chụp càng nhiều trackers mình có với stats cao càng tốt, rồi phải che đi tên của mình, che một số thứ khác, rồi speedtest...

mình h chưa về VN nhưng tốc độ down từ hdvnbits cũng rất tốt rồi :x

5. truongdoan

truongdoan New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Tui thấy trang hd nhà ta là cực tốt rồi đó.Tui cũng có acc trên hd-bittv,hd-bits.org nhưng thấy đâu bằng hd nhà ta.Nói chung hdvnbits.org muôn năm

6. manhthang

manhthang Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    55

Chơi public oải muốn chết. Các private tracker nước ngòai tuy nhiều người seed nhưng tôi chưa bao giờ max đường truyền cả. Cụ thể là chỉ đạt max 1M/600k bên bit-hdtv, 500k/500k bên ro. Nhưng ở hdvn tôi thường xuyên có thể đạt 1.5M/900k, có những lúc max đạt 2M/1M.
    Những bạn đường truyền yếu muốn nuôi ration có khó gì. Đợi free rồi leech cũng được mà, đa số phim hot chỉ sau vài ngày là được free.

7. westcoast

westcoast New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Em thì cũng có chơi trên HDVN, và cũng có chơi ở bit, ro. Em chơi ro chỉ dùng line cùi bắp ở nhà, nhưng cũng có ratio trên 1, cũng không cần phải cắm máy 24/7. Cái quan trọng là phải có ý thức share lại cho mọi người hay không.

8. kinhvan666

kinhvan666 Member

Đã được cảm ơn:
    4

cái gì thì cũng có nguyên tắc của nó...không nguyên tắc hóa ra bầy hầy, lôi thôi...ai muốn vào thì vào...muốn ra thì ra...muốn down thì down...down xong thì biến chẳng cần nghĩ đến ai...chỉ cần biết đến mình ..."bạn phải biết cho thì mới được nhận chứ...
    Việc test speed 3 lần + với screenshot utorrent thực hiện chỉ trong vòng 5 phút mà các bác cũng làm không được thì làm sao có khả năng down xong rùi up cho người khác down về...thui thì lượn đi cho nước nó trong...

9. kinhvan666

kinhvan666 Member

Đã được cảm ơn:
    4

cái gì thì cũng có nguyên tắc của nó...không nguyên tắc hóa ra bầy hầy, lôi thôi...ai muốn vào thì vào...muốn ra thì ra...muốn down thì down...down xong thì biến chẳng cần nghĩ đến ai...chỉ cần biết đến mình ..."bạn phải biết cho thì mới được nhận chứ...
    Việc test speed 3 lần + với screenshot utorrent thực hiện chỉ trong vòng 5 phút mà các bác cũng làm không được thì làm sao có khả năng down xong rùi up cho người khác down về ^:)^...thui thì lượn đi cho nước nó trong...:mad:

10. DTH

DTH New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Mình xin được invite từ một tay to thì phải, lúc đầu bị warn nhưng chịu khó seed nên giờ đang cỡ 1.36x gì đó rồi, mấy hôm nay toàn free nên ratio lên vù vù. Cái quan trọng của hdvn là phải biết chia sẻ, mình load được cái gì về đều để nguyên seed lại hết nên cũng là một cách cải thiện ratio

11. MrQ1984

MrQ1984 Member

Đã được cảm ơn:
    2

Test speed nhiều hay invite lằng ngoằng tất cả đều có nguyên nhân của nó các bạn ơi.Tracker đã bị thịt 1 lần và ko cớ j ko cẩn thận.
    Hiện nay mem sử dụng tool có thể nói là đông như dươi nên việc test speed chỉ có lợi cho chính các bạn mà thôi.
    Không nhẽ các bạn muốn tracker của mình trở thành 1 chiếc bittat thứ 2???

12. KuTi

KuTi New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Cái này sai lòi này. Bác dùng private nhiều, nhưng phải nói là bác không có đủ account ở những trang private xịn và đúng chuyên môn, cái gì cũng có, không thiếu cái gì. Tốc độ thì nhanh, hàng thì đảm bảo.

Buồn cười quá đi mất, kiến thức hạn hẹp mà cứ phát biểu linh tinh. Public tracker mà đi so với Private tracker.

13. thangtb

thangtb Member

Đã được cảm ơn:
    1

em thì chỉ chuyên xài mininova.org thôi, mặc dù speed chỉ 30-40 nhưng đa phần có feedback và review hết :D

14. manhthang

manhthang Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    55

Bác KuTi up bằng gì mà kinh thế :confused:
    Torrent chỉ cần 1 mình bác up thôi là tôi leech về 2.3M/s rồi :eek:

15. thuongem

thuongem New Member

Đã được cảm ơn:
    1

nhiều khi down ở hdtv hết rồi, vô hdvn.org chẳng down úp được gì thêm, cũng bị xóa user, chán phèo

16. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

híc hdtv mà đi so với hdvnbits, bó tay bạn....^:)^

17. thuongem

thuongem New Member

Đã được cảm ơn:
    1

kô phải là so bì, chỉ là do rule của hdvn bắt buộc 1 tuần phải down 1GB (kô biết còn luật này kô) -> rule hơi kỳ :D

18. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

hdvnbits là bản sao "có chọn lọc" của Org, trang HD lớn nhất và đỉnh nhất hiện nay, tất cả film hot nhất của org đều xuất hiện trên hdvnbits chỉ sau vài phút, nên nếu nói hdvnbits mà k có gì down thì đó là vì bạn chưa biết giá trị của hàng internal, hay bạn k phải là fan của những nhóm rip này, nếu hdvnbits k có hàng ngon thì bit và ro cũng đừng nghĩ đến sẽ có, trừ khi hàng ngon theo bạn là 3x.

19. hieube

hieube Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    Worker

hdvnbits tốc độ ra phim hot chỉ sau mỗi hd-bits.org ,tốc độ leech rất nhanh ,có hàng độc như của bác michealbay thì hd-bits.org cũng chẳng có ấy chứ <:p
    rule rất thoáng ,anh em chia sẻ nhiệt tình ,vừa leech phim vừa vào forums nói chuyện với anh em vui quá xá :D
    không biết mấy bác đã chơi HD ở những tracker nào mà kêu hdvnbits khó khăn 8-x

20. Donghung

Donghung Member

Đã được cảm ơn:
    1

Mình ko biết có đưa ý kiến lên hay ko ?
    Thôi cứ để các bạn đã và đang có acc tại hdvnbits đưa ra nhận định của mình là hay nhất
    điều đó sẽ giải tỏa chính xác nhưng thắc mắc, chưa hiểu của một số bạn