[Fshare] Tuyển Tập 1 số phim TVB Kiếm Hiệp - Cổ Trang - 2Audio - 720p Raw GOTV Remux

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi therain, 2/12/15.

1. trantran9999

trantran9999 Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Tuyển Tập 1 số phim TVB Kiếm Hiệp - Cổ Trang - 2Audio - 720p Raw GOTV Remux

Đang hóng chủ thớt up tiếp.....

2. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,187

1. Ko nên nói khó nghe vậy bạn ơi, mỗi người thích giọng này giọng kia mà bạn - do ở Hải Ngoại nên cách đọc có thể khác chút, tên chữ hay đổi như A Cửu trong Khí Phách Anh Hùng 2001 thì dich thành A Chín (Cửu là Chín) nên nghe ko hợp :( Có 1 dạo TV chiếu Đệ tử Hoàng Phi Hồng, Quỷ Cước Thất dịch là Thất Chân Quỷ rồi phim về Tống Giang có biệt hiệu Cập thời vũ thì cho thành Mưa gió kịp thời, đúng là nghe xong chả muốn coi phim thật ...

2. Còn vụ Triệu Mẫn thì bản đầu tiên Kim Dung đặt tên là Triệu Minh (Minh Minh đặc mục nhĩ), sau này đổi thành Triệu Mẫn & người dịch có thể không đọc lại bản về sau nên vẫn để là Triệu Minh, gọi Minh Minh :-?

3. USLT mạnh ở thể loại phim xã hội, nếu bạn xem mấy phim xã hội đen kiểu Người Trong Giang Hồ thì USLT lồng rất hay, đúng chất anh chị, mình nhớ có 1 phần VNLT ko nhớ có phải của FF ko nhưng giọng yếu quá, nghe ko hợp - vậy nên mỗi nhóm LT có chỗ nọ chỗ kia :D

4. Nhiều phim ở VN ko phát hành, US phát hành & lồng tiếng - xem tạm cũng rất là vui rồi đấy bạn, lúc bạn xem tiếng trung mà ko hiểu gì thì lại mong miễn có LT là tốt rồi :)

garung7926 and tumavotinh_1405 like this.
  3. beeno92

beeno92 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    320

bạn ko biết tiếng hán việt lúc xưa thì đan = đơn, huê = hoa hay sao bạn, lưu đức hòa hả, chắc bạn nhìn chữ rồi, sai chính tả, nhưng do ng ta ở bên mỹ lâu nên mất dần từ việt, vốn tiếng việt hồi đó ít ỏi bạn thông cảm. Làm gì bức xúc vây, nói thật chứ phim lồng tiếng của chính người vn lồng tiếng nghe muốn quen tai quá rồi, tôi chỉ nghe us, bạn cũng ko cần nói quá lên đây, thích gì coi đó, có phim coi là may rồi, bức xúc gì dữ vậy ???

garung7926 cảm ơn bài này.
  4. beeno92

Đã được cảm ơn:
    320

bạn ơi, mình rất thích phim mà lồng tiếng kiểu vậy, rất vui, sở dĩ mình thích coi phim cũ là muốn nghe đi nghe lại các anh chị diễn viên lồng thời đó, chứ nếu lồng tiếng đàng hoàng, ko bao giờ coi, quảng bình quảng trị ko phải nói tiếng vậy đâu bạn sai rồi, ng ta nói tiếng huế mà nặng hơn, tiếng bạn nghe được là tiếng quảng nam nhưng mà ng ta phải giả giọng như vậy lồng cho vui, giọng thực ng ta hay lắm. Hơn nữa âm thanh nghe to rõ, máy moc kỹ thuật thời ấy còn ngon hơn ffvn thời năm 96 đi lồng lại.

5. beeno92

Đã được cảm ơn:
    320

để nói cho các bạn nghe, từ năm 2000 hãng taiseng phân phối phim tvb gọi là retail bán lẻ, phim mà mấy bạn thấy có thêm kênh tiếng cambodia, từ đó ng ta mới chép lại audio cũ của phim bộ us rồi lồng vào những dvd đó, mấy bạn nghe kênh tiếng us và kênh tiếng ffvn 1 lượt xem tiếng nào âm thanh trong trẻo do kỹ thuật máy tốt, có phải kênh ffvn rè và vấp (1 phần do chất lượng băng giữ ko kỹ) nhưng các bạn có thấy khi nghe ffvn các bạn tra tấn cái lỗ tai của mình ko, tiếng nghe ồ ồ ko rõ, vấp váp rít, còn bên kia tiếng lồng đôi khi sai sót chút ít (ffvn cũng dịch sai quá trời) nhưng chung quy lại tiếng nào nghe lạ, hay, trong trẻo thì nên nghe, còn nghe ffvn tiếng mà rè quá hoặc âm thanh hỗn tạp do kỹ thuật kém hoặc do chất lượng băng từ thì theo mình ko nên nghe, còn ai nghe kệ ai, lên đây bàn tán làm cái gì ?

6. bokinhvan1985

bokinhvan1985 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bạn sanghuynh ah. Bộ Ỷ Thiên Đồ Long Ký là hồi xưa lúc giải phóng truyện Kim Dung về VN này. Lúc đó dịch là Cô Gái Đồ Long đó bạn. Chứ ko có dịch là Ỷ Thiên Đồ Long Ký đâu. Nên cái tên phim Cô Gái Đồ Long là có từ lúc 1986 rồi bạn ơi. Hồi xưa bộ Đao Tiên Kiếm Thánh cũng vậy mà. Lúc đó là Thần Kiếm Ma Đao. Hồi xưa làm gì có FFVN. FFVN ra đời từ năm 90 trở lên thì phải. Lúc đó mới có lồng tiếng. Chứ từ năm 1985-1990 thì chỉ có USLT thôi.

7. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,187

1. Nhiều phim cũ trước đây đều do hải ngoại dịch trước, miền nam trước đây họ dịch là CGĐL, thế hệ từ 8x đổ về trước quen thuộc cái tên CGĐL (cả truyện lẫn phim) hơn là YTĐLK đó bạn (bản năm 2000 FFVN mình thấy dịch thành Thanh Kiếm Đồ Long), theo như mọi ng bàn luận thì cô gái ở đây ám chỉ Chu Chỉ Nhược, sau khi lừa chiếm được đao kiếm đã khám phá ra bí mật bên trong (theo di ngôn truyền lại của Diệt Tuyệt sư thái) :)
    2. Còn Thiên Long Hiệp Khách là nói đến bộ ba Kiều Phong, Hư Trúc & Đoàn Dự :p

Cái tên miễn nó gắn liền với nội dung tác phẩm là được mà bạn :)

8. sivchuynh

sivchuynh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    317

Đang hóng chủ thớt Up tiếp phim....
    Thanks!

9. letuan1703

letuan1703 Banned

Đã được cảm ơn:
    7

Nghe đồn danh tiếng trẻ bò của cháu beeno92 cãi cùn khắp diễn đàn, hôm nay mới được lĩnh ngộ :v

10. akhuong

akhuong Member

Đã được cảm ơn:
    19

thanks for sharing !

11. Cocangidau

Cocangidau Member

Đã được cảm ơn:
    515

thank bác therain rất nhiều, lên cho các bác nào thích mà chưa có.

12. Phi Nhung

Phi Nhung Active Member

Đã được cảm ơn:
    128
    cám ơn bác chủ, bộ sưu tập rất tuyệt vời

13. ZzDarkDragon

ZzDarkDragon Active Member

Đã được cảm ơn:
    28
    Cảm ơn bác chủ rất nhiều

14. angiesmith

angiesmith Member

Đã được cảm ơn:
    27
    therain,
    bộ Song Hùng Kỳ Hiệp-USLT mình tìm hoài không có, nếu bác có làm ơn cho mình xin nhé,cám ơn bác rất nhiều :)

15. titan1978888

titan1978888 Active Member

Đã được cảm ơn:
    29
  16. Escalante

Escalante Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,798
    Phải nói là quá tuyệt vời. Cám ơn chủ thớt nhiều. Unlimitted likes! :D

17. Cutegirlniet

Cutegirlniet New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Anh Hùng Thời Chiến - Thập Tam Thái Bảo 1982 REMUX GOTV FFVN 20/20

Link die hết rồi Reupload plz.
    Remux audio?

thong61uk cảm ơn bài này.
  18. lasvegasun

lasvegasun Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Cảm ơn therain !
    Bộ sưu tập này công phu quá !

Tang Kien Tai cảm ơn bài này.
  19. baongoc2909

baongoc2909 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    441
    Bạn có bộ Bao Thanh Thiên của Lữ Lương Vỹ đóng vai Triển Chiêu năm 1995 không

20. Tarzan06

Tarzan06 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    9,989
    thank bác chủ

kimthanh cảm ơn bài này.